Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM
RE: Nhìn TO người mà ngẫm TO ta

tôi thấy đi xe số sàn thích hơn găc tới gặc lui, vuợt xe khác thấy an tâm hơn

Hạng B2
19/4/06
159
0
0
45
HCM
www.toyoya.com

toy mình có chi mà xấu đâu mà bác tủi thân dữ vậy. Nếu bác thích toy ngoại nhập bây h nhiều chỗ bán lắm mà, kệ người ta, người ta làm ăn mà bác cũng rầy ra người ta nữa, chi cho mệt vậy. Thích xe ngoại phải ko, mua xe ngoại ko mua xe nội. hihi

MT chạy bền hơn +tiết kiệm nhiên liệu hơn +bốc hơn ,còn ATthì tiện hơn nhưng nhàm hơn chỉ thích hợp cho phái nữ,hoặc .....:D
chứ các bác coi trong các cuộc đua xe thế giới có chiếc nào số tự động không ?:D

Hạng D
29/3/07
1.808
667
113
vnexpress.net

Em có thằng cháu bên Mỹ, mua xe không chịu mua AT , đòi mua MT cho bằng được hỏi nó tại sao nó nói , là con trai phải đi MT cho nó oai , đi AT là con gái , không có mạnh mẽ :D

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Xe BMW M5 đuợc thiết kế để chạy với hộp số tự động SMG, nhưng sau khi ra đời 2 năm đã phải có thêm option số tay 6 cấp vì nhu cầu quá cao từ phía khách hàng. Đa số khách hàng mua BMW M5 đều muốn xe số tay.

Hạng B2
5/1/07
106
0
0

Nhìn chung AT và MT đều có ưu khuyết điểm hết. Các bac thích AT là do tính tiện dụng của nó, còn các bác thích đi MT là do nó thể hiện được nam tính và manh mẽ. Thế nên mới có chuyện ở châu Âu thì thì sử dụng MT nhiều hơn, Đại đa số phần còn của thế giới (Mỹ và các nước khác) đều thích AT.
Đó là chuyện ở các nước, chứ VN thì kẹt xe hơn nhiều nên tính tiện dụng của AT sẽ phát huy nhiều hơn.
Tôi biết chắc những bác đang đi AT, đều đã trải qua nhiều năm ăn nằm với các em MT rồi. Nên những ý kiến so sánh của các bác ấy (đều thích AT hơn) rỏ ràng mang tính khách quan và là người có hiểu biết. Nói như vậy cũng có nghĩa rằng nhiều bác (không phải tất cả) đang có ý kiến ủng hộ MT coi lại mình đã có hiểu AT chưa, có ăn ở với AT chưa mà đánh giá em nó thế này thế nọ. Nếu thật sự chưa tường tận thì nên nghĩ rằng có những cái ưu việc hơn chiếc xe của mình đang có. Nó cũng tương tự như câu chuyện về ếch ngồi đái giếng vậy....:)

Riêng bác gì đó phát biểu rằng xe AT là xe dành cho các chị mặc váy thì cho em hỏi bác đang đi xe gì ngoài xe 4B. Nều bác không phải đi xe môtô, mà là Dream, Future,Nouvo,.. thì bác lấy giấy CN đăng ký xe máy ra xem là loại xe này dành cho ai, có phải là dành cho "đàn bà" không? Trường hợp bác đang sử dụng môtô thì bác rất "đàn ông" và thật ngưỡng mộ, nhưng bác xem lại papa của bác đang đi xe máy hiệu gì ???...:)

Hạng B2
16/10/06
457
1
16

Trích đoạn: qha_vn

hình như nhiều người mình vẫn còn khoái MT mà bác :)

To-nguời và To-ta khác nhau nhiều thứ lắm, không phải chỉ AT/MT. Nhưng nếu nói đến điểm này thì tôi cho rằng To-ta lắp MT là đúng (các hãng khác cũng vậy). Đơn giản vì đại đa số dân ta thích MT hơn. Đó là chưa kể AT hơn MT và ngàn nữa thì dân ta chưa chọn.

Tôi cũng chọn MT!