Hạng C
4/2/07
898
0
16
HA NOI
RE: Nhìn TO người mà ngẫm TO ta

Trích đoạn: oldcar

Trích đoạn: mitsubishi_evo

MT chạy bền hơn +tiết kiệm nhiên liệu hơn +bốc hơn ,còn ATthì tiện hơn nhưng nhàm hơn chỉ thích hợp cho phái nữ,hoặc .....:D
chứ các bác coi trong các cuộc đua xe thế giới có chiếc nào số tự động không ?:D
Thế bác có thấy đường đua có ngã 3-4 không? có kẹt xe không? :D:D
em kết câu này của bác nhất!

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Hehe... em thì thích MT vì coi the "fast n the furiuos", mấy chú đó chạy ôm cần số gạt tới gạt lui phê quá, hehe...

Nhưng mà coi phim khác, mấy cha nhà giàu mặc đồ bảnh tỏn, leo lên mấy chiếc "trong mơ", kéo cần số AT đầy sang trọng và nhẹ nhàng lướt đi đầy quý phái làm em cũng mê luôn :)

Vì thế những xe xịn đều có hộp số AT nhưng lại có chế độ chuyển số tay. Em xin hết :D:D

Hạng C
28/11/06
865
21.107
93
53

Thích lịch lãm, sang trọng, nhẹ nhàng thì xài AT. Thích cảm giác được điều khiển, cảm giác mạnh thì xài MT.:D

Hạng D
20/7/07
2.634
2.442
113
Q Tân Phú
www.facebook.com

Chạy MT thì chỉ sướng ở xứ người thôi chứ ở xứ ta thì nên chọn xe AT mặc dù giá thành có cao hơn chút đỉnh, nhưng bỏ ra chút đỉnh đó để đổi lấy sự thoải mái thì cũng hay wá đi chứ

Hạng B2
19/4/06
159
0
0
45
HCM
www.toyoya.com

em thì thích cả hai nếu có cô nào đó mua tặng, hehe. Xe nào cũng ngon cả, AT : dành cho người thích sử dụng một chân, hehe, còn MT: dành cho người vừa muốn sờ, mò và sử dụng cả hai chân, hehe

7/2/07
184
0
16
44

EM thấy nhiều BÁc ở Mỹ , nhưng vẫn thích dùng MT hơn là AT , vì ngoai viec tiet kiem xang , con lam cho nó cá tính hơn ! Nhưng đa số chị em thì thích dùng AT hơn , vì lái AT thì sướng như chúng ta lái xe gắn máy tay GA vậy !

Hạng D
20/7/07
2.634
2.442
113
Q Tân Phú
www.facebook.com

Nhưng ở Mỹ ko có kẹt xe nhìu đi MT thì cũng vào hết số rồi đạp hết ga thôi ( wá dễ luôn ) còn ở VN thì đi trong thành phố ko bao giờ đi MT mà wa được số 4 ( trừ mấy đường lớn như bên Phú Mỹ Hưng,Cộng Hoà...) wá mỏi chân với thao tác ga, côn, phanh. Nhìu khi kẹt xe đông wá wính lên vô lộn số de luôn
Cách đây 2 năm em có đi wa Q8 đúng vào lúc có triều cường nuớc ngập hết bánh xe luôn (zace) em wáng lên về số 1 giữ côn rồi nhấp nhả từ từ còn ga thì đạp lên 4000 vòng luôn hên sao từ từ cũng wa được nhưng chỉ tội là lúc đề pa mạnh wá nước nó văng trúng người ta bị tụi nó lấy đá nèm bể mất cái kiếng sau hix hix trong lúc đó mà đi AT thì sao nhỉ các bác vì AT ko có côn đạp hết ga mà chỉ cần nhấp nhẹ thắng là nó zọt liền mà đi đường ngập nước thì phải đi từ từ chứ ko thể đi nhanh được. Có pác nào biết bí kíp gì ko chỉ em với vì em đã li dị con zace rùi em đang đi con Escape AT 2003 (xe cũ )