Hạng B1
15/7/18
70
83
18
34
Bank nào cho nó an tâm tí chứ như đợt rồi mình dính SCB rón hết cả dái! Biết khả năng là sẽ ko sao nhưng nghĩ lui nghĩ tới có tiền mà phải mất ngũ thì ko nên đành phải rút (mất một mớ lãi do rút trước hạn). Giờ đang dính mấy tờ giấy chứng chỉ của SCB mà nó nói chưa đến ngày đáo hạn nó ko cho rút, trước đây thì lúc nào cũng được, sau 15 ngày là bắt đầu có lãi suất.
Chứng chỉ nếu bác muốn rút trước hạn thì phải có ng mua lại chứng chỉ đó, trước đây là vậy. Còn hiện giờ thì bên đó loạn cào cào nên chả biết đường nào mà mò. Trước đó mình có nói là scb chuẩn bị hạn chế đáo hạn chứng chỉ và gửi tiết kiệm online, nên mình phải vội rút về tk mặc dù còn 3 ngày nữa là đến kỳ lãi, thà mất vài tr chuyển qua NH khác tối ngủ cho ngon.

Hạng C
10/7/10
797
849
93
Thủ tướng vào cuộc
Tháo khó khăn cho dự án bđs, không tháo gỡ cho bọn trái phiếu, để lãi mẹ đẻ lãi con, cho tụi nó gồng chừng 1 thời gian là tắt thở haha. Hết thời chạy chọt dự án, gom quỹ đất, chất đống hàng loạt chung cư lên đất trống, gây áp lực lên hạ tầng.. Của thiên trả địa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
10/7/10
797
849
93
Chứng chỉ nếu bác muốn rút trước hạn thì phải có ng mua lại chứng chỉ đó, trước đây là vậy. Còn hiện giờ thì bên đó loạn cào cào nên chả biết đường nào mà mò. Trước đó mình có nói là scb chuẩn bị hạn chế đáo hạn chứng chỉ và gửi tiết kiệm online, nên mình phải vội rút về tk mặc dù còn 3 ngày nữa là đến kỳ lãi, thà mất vài tr chuyển qua NH khác tối ngủ cho ngon.
Nghe ngân hàng SCB thấy sợ vì lãi suất cao. Ngân hàng nào có basel còn đỡ. Không ham lãi suất quá cao, tiền nào của đó

Hạng C
18/10/17
748
1.111
98
Vậy chứng chỉ tiền gửi đến hạn thì hiện tại SCB có cho rút ko bạn ơi? Mình còn mấy tờ đến 26_11 mới đến hạn.

Hạng B1
15/7/18
70
83
18
34
Vậy chứng chỉ tiền gửi đến hạn thì hiện tại SCB có cho rút ko bạn ơi? Mình còn mấy tờ đến 26_11 mới đến hạn.
Hiện giờ thì e chịu bác à. Nếu nó không cho bác tất toán trước hạn thì có nghĩa là không có ai mua lại chứng chỉ này nên bác ko thể bán trước hạn được. Còn trường hợp đến hạn rồi thì cái này bác phải chờ đến đó thì mới biết được. Theo e biết thì chứng chỉ này sẽ do chính SCB phát hành chứ ko phải kiểu trái mà scb trung gian, nên có thể an tâm hơn 1 tí.

Hạng C
18/9/19
761
821
93
Tphcm
A còn tài khoản ở bank đó ko. Tới hạn nó tự nhả về tài khoản cho a. Cả goc lẫn lãi. Có tiền rồi thì lien hệ nó rút truoc 2 ngày. Lấy tiền mặt cho nhanh. Ko thì chuyển khoản. Nó sẽ hù lâu lắm. Mình chuyển tầm nua ngày tới

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng C
18/10/17
748
1.111
98
A còn tài khoản ở bank đó ko. Tới hạn nó tự nhả về tài khoản cho a. Cả goc lẫn lãi. Có tiền rồi thì lien hệ nó rút truoc 2 ngày. Lấy tiền mặt cho nhanh. Ko thì chuyển khoản. Nó sẽ hù lâu lắm. Mình chuyển tầm nua ngày tới
Thanks bạn, mình có tk ở SCB, đợi đến đó xem sao, rồi chuột rút thôi.

Hạng C
26/2/20
949
1.191
93
44
rút bình thường nhé cụ, chưa đến hạn rút cũng được nhưng lãi là không kỳ hạn

• Like
Reactions: CX5-2018
Hạng C
26/2/20
949
1.191
93
44
móa nó ép mấy người lỡ gửi loại này mà còn lâu rút thì tiếc mất lãi, không rút thì lãi bèo quá có 5.7/6thang

Hạng C
26/2/20
949
1.191
93
44
Trước nó khoe loại chửng chỉ này cứ sau 15 ngày rút là vẫn tính lãi , giờ thì nó quay xe kêu NHNN không cho nó làm vậy, móa hóa ra nó sai mà nó không chịu trách nhiệm