Hạng F
3/10/15
9.818
12.058
113
Dân giảng dạy họ có thể chém khi nói, khi giảng chứ đã viết phân tích hay báo cáo là phải dẫn nguồn bro, ko nói khơi khơi được bro
Trông ông ấy có vẻ đúng.
Hoặc có thể nước này đúng nhưng nước khác lại không đúng.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
6/9/18
205
127
43
Ngân hàng ACB: Phát hành gần 11.000 tỷ đồng trái phiếu, nợ có khả năng mất vốn tăng 2,3 lần 16/11/2022
(KDPT) – Tính đến 30/9/2022, nợ có khả năng mất vốn của Ngân hàng ACB tăng “đột biến” hơn 2,3 lần so với hồi đầu năm lên mức 3.190 tỷ đồng. Đáng chú ý, chỉ trong 9 tháng đầu năm, ngân hàng này đã phát hành tới 12 lô trái phiếu với tổng giá trị lên đến 10.950 tỷ đồng.
Nợ có khả năng mất vốn tăng “đột biến”
Theo HNX, 12 lô trái phiếu do ACB phát hành trong năm 2022 đều là loại trái phiếu không chuyển đổi, không kèm chứng quyền và không có tài sản đảm bảo. Và đều do Công ty con của ACB – ACBS làm tổ chức đăng ký/lưu ký.
Tính đến thời điểm hiện tại, ACB đang lưu hành 30 lô trái phiếu (chủ yếu được phát hành trong năm 2021 và 2022) với tổng giá trị 37.080 tỷ đồng.

ACB cũng chơi nhiều trái phiếu, giờ đụng đến trái phiếu là thấy rén rồi. Để thì cũng lo mà đi thì mất nhiều quyền lợi KH lâu năm. Giờ có nên chuyển ts qua ngân hàng nhà nước k nhỉ các bác, ?

• Like
Hạng B2
16/8/15
192
295
73
49

• Like
Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
NH tăng ls hút tiền vào nhiều nhưng chỉ cho vay ra nhỏ giọt tức là NH hiện đang ôm tiền nhiều, NHNN thì cho im bơm tiền ra liên tục mỗi ngày bảo là để giảm lạm phát nhưng sợ là lạm phát còn cao hơn. Các bác thấy có khả năng NN sẽ bắt đổi tiền lần nữa k nhỉ? Tình hình giờ còn ảnh hưởng cả do chiến tranh nên có khi còn nặng hơn 2008-2012
Đó là 1 sự vô lý, chưa có dấu hiệu nào cho thấy sẽ diễn trò này kể từ thời bao cấp

• Like
Hạng B1
15/7/18
79
98
18
36
Bank nào cho nó an tâm tí chứ như đợt rồi mình dính SCB rón hết cả dái! Biết khả năng là sẽ ko sao nhưng nghĩ lui nghĩ tới có tiền mà phải mất ngũ thì ko nên đành phải rút (mất một mớ lãi do rút trước hạn). Giờ đang dính mấy tờ giấy chứng chỉ của SCB mà nó nói chưa đến ngày đáo hạn nó ko cho rút, trước đây thì lúc nào cũng được, sau 15 ngày là bắt đầu có lãi suất.
Chứng chỉ nếu bác muốn rút trước hạn thì phải có ng mua lại chứng chỉ đó, trước đây là vậy. Còn hiện giờ thì bên đó loạn cào cào nên chả biết đường nào mà mò. Trước đó mình có nói là scb chuẩn bị hạn chế đáo hạn chứng chỉ và gửi tiết kiệm online, nên mình phải vội rút về tk mặc dù còn 3 ngày nữa là đến kỳ lãi, thà mất vài tr chuyển qua NH khác tối ngủ cho ngon.

Hạng D
10/7/10
1.239
1.632
113
Thủ tướng vào cuộc
Tháo khó khăn cho dự án bđs, không tháo gỡ cho bọn trái phiếu, để lãi mẹ đẻ lãi con, cho tụi nó gồng chừng 1 thời gian là tắt thở haha. Hết thời chạy chọt dự án, gom quỹ đất, chất đống hàng loạt chung cư lên đất trống, gây áp lực lên hạ tầng.. Của thiên trả địa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/7/10
1.239
1.632
113
Chứng chỉ nếu bác muốn rút trước hạn thì phải có ng mua lại chứng chỉ đó, trước đây là vậy. Còn hiện giờ thì bên đó loạn cào cào nên chả biết đường nào mà mò. Trước đó mình có nói là scb chuẩn bị hạn chế đáo hạn chứng chỉ và gửi tiết kiệm online, nên mình phải vội rút về tk mặc dù còn 3 ngày nữa là đến kỳ lãi, thà mất vài tr chuyển qua NH khác tối ngủ cho ngon.
Nghe ngân hàng SCB thấy sợ vì lãi suất cao. Ngân hàng nào có basel còn đỡ. Không ham lãi suất quá cao, tiền nào của đó

Hạng B1
15/7/18
79
98
18
36
Vậy chứng chỉ tiền gửi đến hạn thì hiện tại SCB có cho rút ko bạn ơi? Mình còn mấy tờ đến 26_11 mới đến hạn.
Hiện giờ thì e chịu bác à. Nếu nó không cho bác tất toán trước hạn thì có nghĩa là không có ai mua lại chứng chỉ này nên bác ko thể bán trước hạn được. Còn trường hợp đến hạn rồi thì cái này bác phải chờ đến đó thì mới biết được. Theo e biết thì chứng chỉ này sẽ do chính SCB phát hành chứ ko phải kiểu trái mà scb trung gian, nên có thể an tâm hơn 1 tí.