Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Sau x năm sẽ ko bị tính phí mà, đợi lúc đấy trả :D
Nó là bài toán anh để x năm thì ls anh phải trả là nhiêu trong khi anh có thì anh trả luôn. Nhiều khi vay dài quá cũng ko hay đâu. LS lên quá cha ấy chứ.

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.853
12.132
113
Kaka, thông thường không hợp đồng tín dụng nào dám đưa bảo hiểm vào cả. Nó nằm ở phần phụ phí trước khi ký hồ sơ. Bác sẽ ký hợp đồng BH, ck trước thì may ra nó mới giải ngân cho bác. Mà vay cá nhân nên quan tâm cái phí phạt trả nợ trước hạn nữa, bữa nào trúng số muốn trả trước mà phí quá cha nữa thì thôi.
Đúng rồi thế mới thấy bọn khốn bác.
Bữa em có cú nợ xấu nhẹ có tí tiền thôi.
Mà bố gửi thư tá lả méc mẹ méc cha méc giám đốc em tùm lum làm sợ vãi ra.
Đã bảo từ từ tớ trả, đã có tiền đâu!
Nợ xấu mới 1 năm mấy từ hồi covid.
Tức quá hỏi bố thế chứ bắt mua bảo hiểm khoản vay, bảo hiểm nhân thọ này kia thì tôi mua cả rồi còn gì.
Giờ tôi chuẩn bị bùng thì có các khoản bảo hiểm đó thanh toán cho chứ có gì mà xoắn thế!!!

Hạng F
3/10/15
9.853
12.132
113
Đăng kí thêm cái BHNT, chính sách nó đổi xí, năm đầu có thể dễ thở hơn :D
Tính qua tính lại, thấy lợi hơn thì quất :D
Tất toán xong, thấy ko cần nữa thì cắt BHNT luôn.
Mà em nhát, ớn nợ nần nên thường em vay cũng 1-2 năm trả. Ngân hàng nó cũng ko thích lắm.
Nó là bài toán anh để x năm thì ls anh phải trả là nhiêu trong khi anh có thì anh trả luôn. Nhiều khi vay dài quá cũng ko hay đâu. LS lên quá cha ấy chứ.
2 người còn hạnh phúc lắm.
Chứ như em mỗi lần vay ngân hàng toàn đếm xem khoảng XX năm thì trả thế nào,...

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Đăng kí thêm cái BHNT, chính sách nó đổi xí, năm đầu có thể dễ thở hơn :D
Tính qua tính lại, thấy lợi hơn thì quất :D
Tất toán xong, thấy ko cần nữa thì cắt BHNT luôn.
Mà em nhát, ớn nợ nần nên thường em vay cũng 1-2 năm trả. Ngân hàng nó cũng ko thích lắm.
Mấy em NH không thích bác í, lần sau có đề nghị vay lại có khi nó chả cho vay đâu. Đơn giản là bán BH thì nhân viên còn có huê hồng chia cho cá nhân luôn còn lãi suất vay thì đi thẳng vào NH luôn, mấy ẻm chả được gì. Lần sau có khi anh điện thoại mấy ẻm không thèm nghe đâu kakaka.

Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
Em vay toàn kiểu lắt nhắc 1 tỉ trở xuống.
Thường em chả đọc khế ước, vì nghĩ nó chả lừa mình đâu, chữ nhiều quá. Em thì dốt.
Chỉ quan tâm ls năm đầu, biên độ, bảo hiểm nhân thọ,...
Rồi kí, lụm tiền :D
Anh W vay mấy chục tỉ, chắc khế ước nó khác.
Mình cũng vậy ...chưa bao h đọc cái hđ Vay và khế ước con mẹ gì hết haha. Mấy e NV bank đưa nói anh ký là ký l..chỉ hỏi là LS nhiêu..đã báo anh Trùm chi nhánh cho anh LS tốt chưa ..ok xong
Cái hđ hay khế ước gì đó là mẫu của Bank ..nó làm thì lúc nào cũng đem phần lợi về cho nó rồi...đọc làm gì cho nó nhức cái đầu ....Hic.
Bank thì họ làm rất chuẩn và bài bản ...ko có chuyện cài bẫy khách hàng đâu mà lo ..họ đưa đúng qui định của NHNN và Bank của họ .....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
Kaka, thông thường không hợp đồng tín dụng nào dám đưa bảo hiểm vào cả. Nó nằm ở phần phụ phí trước khi ký hồ sơ. Bác sẽ ký hợp đồng BH, ck trước thì may ra nó mới giải ngân cho bác. Mà vay cá nhân nên quan tâm cái phí phạt trả nợ trước hạn nữa, bữa nào trúng số muốn trả trước mà phí quá cha nữa thì thôi.
hđ bh là cái Game thêm ...mua cái BH để đc Ls tốt hơn chút gì đó ...

• Like
Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Mình cũng vậy ...chưa bao h đọc cái hđ Vay và khế ước con mẹ gì hết haha. Mấy e NV bank đưa nói anh ký là ký l..chỉ hỏi là LS nhiêu..đã báo anh Trùm chi nhánh cho anh LS tốt chưa ..ok xong
Cái hđ hay khế ước gì đó là mẫu của Bank ..nó làm thì lúc nào cũng đem phần lợi về cho nó rồi...đọc làm gì cho nó nhức cái đầu ....Hic.
Bác nói đúng, nếu mình có ý kiến ý cò về mẫu biểu thì em nv nói vậy thôi anh khỏi vay nhá, vay có vài tỷ mà làm như lớn lắm. ^ ^ Ngậm ngùi im lặng ký thôi khi phí định giá đã đóng, BH đã mua, tiền cf đã gửi....

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
hđ bh là cái Game thêm ...mua cái BH để đc Ls tốt hơn chút gì đó ...
Tùy giai đoạn của mỗi NH nữa, nếu nó cần quy mô để đạt chỉ tiêu thì có khi nó không làm khó lắm còn khi nó đang thiếu chỉ tiêu phí bảo hiểm bancas thì nó sẽ viện đủ lý do để không cho bác giải ngân hoặc nếu giải ngân thì ls trên trời ...... bác chọn thí 1 năm phí BH hay thí 1 bank, chúng ta bắt đầu yêu lại từ đầu với bank khác.

• Like
Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
Tùy giai đoạn của mỗi NH nữa, nếu nó cần quy mô để đạt chỉ tiêu thì có khi nó không làm khó lắm còn khi nó đang thiếu chỉ tiêu phí bảo hiểm bancas thì nó sẽ viện đủ lý do để không cho bác giải ngân hoặc nếu giải ngân thì ls trên trời ...... bác chọn thí 1 năm phí BH hay thí 1 bank, chúng ta bắt đầu yêu lại từ đầu với bank khác.
Đại đa số là thời gian nào cũng vậy ...Bank nó chơi game để ăn 2 đầu bác ..mẹ nó hạ có chút LS mà nó lại đc 1 cái hđ BH....Bank nó tính thì đường nào nó cũng có lợi or lợi nhiều cho nó ...
p/s: nhất là dưới quê ..nghe đc hạ ls mà chỉ mua BH NT là bà con khoái lắm kaka. Các đô thị lớn bây h dân họ hiểu biết rành cái con mẹ vụ BHNT này rồi...h chúng nó về Tỉnh vặt lông bà con cô bác dưới quê...làm có nhiêu đem nộp chho chúng nó...