Hạng B2
23/5/17
295
363
63
44
Quận 1,TPHCM
em chưa xem mấy chỗ này, để em ngâm cứu. Có xem Centana rồi nhưng ko ưng vì vào thấy hôi, kiểu thoát nước có vấn đề ấy.
Lưu ta là mua cc sao thuận tiện đi làm nhất có thể, đi xa quá về cũng oải lắm bác ơi... chúc chủ thớt tìm đc căn phù hợp...

Hạng B1
16/8/09
98
68
18
tầm giá của bác mà nhích chút chút thì starhill 3pn cực ngon, mật độ thấp, chất lượng xây dựng ok
Sky 3 có sân vườn thì 3pn bé lắm, mình nghĩ ko phù hợp với gia đình đông người
Ráng mà lên được panorama thì ko có gì để nói nha, phê hết biết( mình chỉ mơ có lúa là bum mà mùa này héo quá)
Chỉ biết q7, ko biết q2 để tư vấn

Tập Lái
6/6/21
17
6
3
42
e hiện đg ở PMH nên xin phép chia sẻ chút xíu trải nghiệm của bản thân:

hồi trước e ở hưng vượng: nhà bên ngoài thì nhìn cũ nhưng chất lượng xây dựng còn tốt, có khuôn viên nội khu, sân chơi nho nhỏ cho bọn trẻ con nên sống có hàng xóm láng giềng vui lắm. ai có con nhỏ ở đây rất thích. điểm trừ nho nhỏ là không có bãi đỗ oto nên xe phải đậu phía ngoài đường. và không có hồ bơi hay phòng gym này nọ. diện tích nhà cũng phù hợp cho gia đình trẻ, 2vc 1 bé nhỏ thôi, chứ thêm ông bà thì khá chật. thang máy cũng nhỏ nên đồ đạc hơi bất tiện.

ở một thời gian e quyết định mua thêm căn khác lớn hơn để đem bà về ở cùng. xem khắp cả q4, q2 rồi e lại quay về với PMH vì mức giá so sánh với chất lượng và môi trường sống. cá nhân e nếu tầm 3t7 - 4ty++ hơn thì có thể chọn mỹ khánh tầng cao view nội khu (tránh mặt đường NVL) vì layout ổn, mật độ nhà/thang tốt, nhà còn chất lượng, nội khu đủ tiện ích, yên tĩnh, phí quản lý khá thấp so với chất lượng sống. parkview e thấy layout hơi rối và không có hồ bơi. các khu khác thì giá cao hơn tầm ngân sách chủ topic đưa ra. đặc thù chung của mấy khu bên đây là chủ yếu là khách thuê hàn quốc (ở khu e ở nó còn dán thông báo song ngữ việt - hàn nữa kìa ^^) nên không có giao lưu hàng xóm thân thiết và các hoạt động cộng đồng như bên khu hưng vượng.

nói chung là với mức tầm 3t - 6t thì e thấy ở PMH nó đúng với mong đợi của e.
Bác đang ở HV mấy? E xem trên bds thấy có căn 3pn ở HV2, nhưng chưa đi xem, ko biết tnao.
ở mỹ khánh và Park em thấy thiết kế phòng đều ổn, nhưng ko có chỗ sinh hoạt chung cho ng già và trẻ em, kiểu đi về là chỉ ở trong phòng hoặc shopping xquanh.
với cả em cũng lăn tăn vụ kẹt xe, đi làm mà kẹt xe suốt thì cũng oải lắm. Đợt này dịch nên ko check đc mức độ kẹt xe ntn.

Tập Lái
6/6/21
17
6
3
42
Lưu ta là mua cc sao thuận tiện đi làm nhất có thể, đi xa quá về cũng oải lắm bác ơi... chúc chủ thớt tìm đc căn phù hợp...
Tks bác. Nhà 3 thế hệ nên nhiều yc trong khi lúa thì có hạn nên đau đầu ghê gứm.

• Like
Reactions: cowboy20042008
Tập Lái
6/6/21
17
6
3
42
tầm giá của bác mà nhích chút chút thì starhill 3pn cực ngon, mật độ thấp, chất lượng xây dựng ok
Sky 3 có sân vườn thì 3pn bé lắm, mình nghĩ ko phù hợp với gia đình đông người
Ráng mà lên được panorama thì ko có gì để nói nha, phê hết biết( mình chỉ mơ có lúa là bum mà mùa này héo quá)
Chỉ biết q7, ko biết q2 để tư vấn
Hix hix...cao cấp quá phí dv cũng mắc theo, e chạy theo ko nổi

Tập Lái
6/6/21
17
6
3
42
skyline hay panaroma khúc Đào Trí của cdt An Gia được ko bác chủ?
Khu này xa lắm bác ạ. Em đang đi làm tầm 5km mà ko kẹt xe, giờ ra PMH là cũng gần gấp đôi rồi đó, xa nữa chịu ko nổi. Tks bác nha.

• Like
Reactions: hapi.bds
Tập Lái
6/6/21
17
6
3
42
Bác ngâm cứu Tropic Garden xem sao.
Hoặc ko Hoàng ANh Riverview ấy. Đi lại thuận tiện mỗi tội cũ hơn Tropic
E lướt net xem giá toàn tầm trên 5tị trở lên thôi bác, ko đua nổi luôn.

Tập Lái
23/7/19
6
10
3
39
Thủ đức
E lướt net xem giá toàn tầm trên 5tị trở lên thôi bác, ko đua nổi luôn.
Bác biết chung cư Screc2, đường số 4, khu an phú an khánh, q2, gần công viên đường cao đức lân ko? Cc đó cực tiện đi lại, văn minh, chỉ là ko có tiện ích nội khu nhưng ở sướng do ít căn hộ (17 tầng, 120 căn), e có ng quen rao căn tầng 16, 3pn,110m2, góc, full nội thất giá 4,2 tỷ, e nghĩ đây là lựa chọn hợp lý trong tầm tiền

Tập Lái
6/6/21
17
6
3
42
Bác biết chung cư Screc2, đường số 4, khu an phú an khánh, q2, gần công viên đường cao đức lân ko? Cc đó cực tiện đi lại, văn minh, chỉ là ko có tiện ích nội khu nhưng ở sướng do ít căn hộ (17 tầng, 120 căn), e có ng quen rao căn tầng 16, 3pn,110m2, góc, full nội thất giá 4,2 tỷ, e nghĩ đây là lựa chọn hợp lý trong tầm tiền
E chưa biết khu này bác ah. Bác cho em xin ttin của bạn bác nha.

Tập Lái
27/8/20
32
31
18
Bác đang ở HV mấy? E xem trên bds thấy có căn 3pn ở HV2, nhưng chưa đi xem, ko biết tnao.
ở mỹ khánh và Park em thấy thiết kế phòng đều ổn, nhưng ko có chỗ sinh hoạt chung cho ng già và trẻ em, kiểu đi về là chỉ ở trong phòng hoặc shopping xquanh.
với cả em cũng lăn tăn vụ kẹt xe, đi làm mà kẹt xe suốt thì cũng oải lắm. Đợt này dịch nên ko check đc mức độ kẹt xe ntn.
bác chịu khó tìm nhà ở Hưng Vượng 2 tầm tiền đó chắc sẽ mua được căn 3PN, khu đó chung cư cũ nhưng xây tốt, công viên nội khu, trường tiểu học Võ THị Sáu ngay cạnh, lớn hơn chút thì có công viên cũng ngay cạnh đó. Phí QL rẻ nữa...

• Like
Reactions: ahaha