Tập Lái
27/8/20
32
31
18
tầm giá của bác mà nhích chút chút thì starhill 3pn cực ngon, mật độ thấp, chất lượng xây dựng ok
Sky 3 có sân vườn thì 3pn bé lắm, mình nghĩ ko phù hợp với gia đình đông người
Ráng mà lên được panorama thì ko có gì để nói nha, phê hết biết( mình chỉ mơ có lúa là bum mà mùa này héo quá)
Chỉ biết q7, ko biết q2 để tư vấn
chuẩn luôn, tiền tầm 5-6 tỉ thì kiếm Panorama, view sông thoáng mát, mật độ xây dựng các lầu cực ít.

• Like
Reactions: hapi.bds and ahaha
Hạng C
10/7/13
519
270
63
Bác biết chung cư Screc2, đường số 4, khu an phú an khánh, q2, gần công viên đường cao đức lân ko? Cc đó cực tiện đi lại, văn minh, chỉ là ko có tiện ích nội khu nhưng ở sướng do ít căn hộ (17 tầng, 120 căn), e có ng quen rao căn tầng 16, 3pn,110m2, góc, full nội thất giá 4,2 tỷ, e nghĩ đây là lựa chọn hợp lý trong tầm tiền
Chỗ này có sổ chưa anh?

• Like
Reactions: ahaha
Tập Lái
17/8/20
23
22
3
Bác đang ở HV mấy? E xem trên bds thấy có căn 3pn ở HV2, nhưng chưa đi xem, ko biết tnao.
ở mỹ khánh và Park em thấy thiết kế phòng đều ổn, nhưng ko có chỗ sinh hoạt chung cho ng già và trẻ em, kiểu đi về là chỉ ở trong phòng hoặc shopping xquanh.
với cả em cũng lăn tăn vụ kẹt xe, đi làm mà kẹt xe suốt thì cũng oải lắm. Đợt này dịch nên ko check đc mức độ kẹt xe ntn.

Mình cũng chuyển về PMH đc 1 năm ròi, tiền b thì mình có tư vấn ở star hill post #2 rồi đó.

Nói thêm vụ kẹt xe thì, đó là kẹt chung cho Q7 Nhà Bè Q8 Nam SG nói chung do ko đc đầu tư hạ tầng nhiều như khu đông thôi.
Bảo là kẹt nhưng mình đi làm khung giờ 9h đi, 7h về qua Q1, chẳng thấy kẹt gì mấy, đó là mình đi đường cầu Kênh Tẻ nhé.

B ở PMH đi vào Q1 thì có thể đi qua Kênh Tẻ, mật độ xe đông nên đi đungs giờ nó ùn ở đoạn cầu, lỡ có cái xe bị hư trên cầu == kẹt xe. Hoặc đi qua cầu Nguyễn Văn Cừ thì dễ thở hơn, ít kẹt. Nhìn chung mình chẳng thấy có vấn đề gì bức bối, mấy lão bảo kẹt xe dữ lắm toàn nói xạo thôi -)).

Hạng B2
9/4/15
155
143
43
Bác xem kỹ vấn đề bà thủy trú ẩn sau mưa, thủy triều nhá nhá...

Hạng B1
31/12/19
86
61
18
Rivera Point, Star Hill, Happy Valley (view trong đỡ ồn), Park View.