Tập Lái
6/6/21
17
6
3
42
Ở phú mỹ hưng, trục đường chính ngon nhất là nguyễn đường cảnh và bùi bằng đoàn,khu tôn dật tiên
Cho thuê , mua bán , cam đoan không bao giờ lỗ, quỹ đất phú mỹ hưng hết rồi, những khu ấy chỉ có lên không có xuống
Trục đường ng văn linh ,nguyễn lương bằng xe công chạy ầm ầm , tối nằm rêm cả cái nhà ( khu happy valley , khu sky 1-2 , khu hưng phúc, khu riverside ... ) chỉ lui về trong thì ok
Mua nhà , phải gặp môi giới có tâm, có tầm , mới mổ xẻ hết vấn đề cho em rõ từng ly từng tí, chưa kể phong thủy nhà ấy có vết gì trước đấy không,điều này sale không bao giờ nói nhé ,
Như bác nói thì mấy khu như mỹ phước, pảrk view nằm trong tầm tiền và yc của em. Nhưng em vào thấy hình như toàn dân Hàn thuê ở là chính, nhà em mà ở thì ng già trẻ em có ổn ko bác nhỉ? Ý em là ở mà ko có giao lưu với ai ấy, ng già và trẻ em cũng ko có chỗ chơi.

Hạng B2
8/9/15
275
249
48
43
Như bác nói thì mấy khu như mỹ phước, pảrk view nằm trong tầm tiền và yc của em. Nhưng em vào thấy hình như toàn dân Hàn thuê ở là chính, nhà em mà ở thì ng già trẻ em có ổn ko bác nhỉ? Ý em là ở mà ko có giao lưu với ai ấy, ng già và trẻ em cũng ko có chỗ chơi.
Mỹ phước cũ quá,block có thang máy giá cao quá k hợp lý , thang bộ , view đường thì đừng mua
Park view ở ok , nhung dt phòng ngủ hơi nhỏ, khu đấy k có hồ bơi, cả mỹ phước nữa .
Ở phú mỹ hưng mình k chơi với ai, xuống dưới đất ăn uống cà phê vui rồi , muốn đi chơi thì qua cầu ánh sao buổi chiều tối cuối tuần vui .

• Like
Reactions: Golddad
Tập Lái
13/7/16
42
45
18
HCM
Nhà em có trẻ con và mama ở cùng, tài chính khoảng 4 tị, em làm ở Q.1.
Hiện e đang muốn mua cc 3pn ở Q2 hoặc Q.7 vì khoảng cách đến Q.1 hợp lý và phù hợp với tài chình của em.

Em đã coi
Q2: La Arista, Homedy, Centana nhưng không ưng lắm vì đường Ng Duy Trinh nhỏ, chắc kẹt xe nhiều. Ưng nhất Homedy nhưng so với Q7 thì giá ngang nhau mà tiện ích ko bằng. Khu này em thấy ít trường học ( sales bảo chỉ có trường công là Giồng Ông Tố thôi)

Q7: đã coi Sky Gardern, Mỹ Khánh, Park View, Mỹ Phú.
Mỹ Phú thì chỉ không ưng cái bụng mỗi layout thiết kế, 120m2 mà phòng ngủ nào cũng nhỏ
ParkView thì thấy ok nhất, nhưng hình như toàn là dân Hàn thuê là chính.

Sau khi coi Q2 và Q7 thì em đang nghiêng về Q7 khu Phú Mỹ Hưng vì thấy nội khu đường xá rộng rãi, nhà cũ nhưng chất lượng xây dựng ok.
Các bác đã ở hay hiểu về 2 khu này cho em xin ý kiến là nhận xét của em có gì sai không ah???
Mua để ở tài chính 4 tị, có cả ng già và trẻ con thì nên mua cc nào thì hợp lý ??nếu
Di chuyển đi lại từ q2 và q7 vào quận 1 thì quận 7 kẹt xe và đi chuyển khó khăn hơn so với q2. Bên Q7 được khu PMH quy hoạch rất tốt , có thể nói họ qh có nhiều tiện ích đáp ứng cộng đồng dân sinh sống - chưa thấy khu nào qh tốt hơn.

Hạng B2
8/9/15
275
249
48
43
Di chuyển đi lại từ q2 và q7 vào quận 1 thì quận 7 kẹt xe và đi chuyển khó khăn hơn so với q2. Bên Q7 được khu PMH quy hoạch rất tốt , có thể nói họ qh có nhiều tiện ích đáp ứng cộng đồng dân sinh sống - chưa thấy khu nào qh tốt hơn.
Bạn nói rất chính xác, từ phú mỹ hưng đi các ngã đều kẹt , nhưng bù lại không gian sống tuyệt vời