Hạng B1
6/6/14
57
2
8
34
mà riêng cá nhận e thấy nó cũng khá hợp lý trong tầm giá mà, tầm 1tỷ 5 mua xe cho gia đình e tin rất nhiều người nghĩ ngay đến con carnival thôi, vì khá phù hợp với nhu cầu của người Việt mình. Đẹp, rộng rãi, tiết kiệm nhiên liệu kể cả bảo dưỡng.
con này mà gầm cao đi địa hình được nữa thì đúng kiểu là chiếc xe đáp ứng đủ 77-49 kiểu nhu cầu của người Việt kkk

Hạng F
22/7/13
8.996
40.474
113
Khoảng năm 2016 chỗ mình có mua 2 chiếc Sendona máy xăng (Canival đời đầu). Do mình ham chơi nên hay được cầm lái em này để chở đồng bọn đi lòng vòng. Xét về nhu cầu phục vụ cho gia đình (rộng rãi, thoải mái, tiện nghi giải trí... loằng xà là ngoằn cho các bà vợ, em nhỏ, người già...) thì ở mức kinh phí dưới 2 tỷ chắc không có đối thủ. Đi Đà Lạt full tải mình vẫn lướt đèo Bảo Lộc, Mimosa phà phà chẳng có vấn đề gì phàn nàn. Ngoại trừ... sau 2 năm sử dụng thì motor cửa lùa không còn mượt, các nút bấm bằng nhựa ABS có dấu hiệu lỏng lẻo, giàn gầm có dấu hiệu lọc cọc khi đi vào đường giằn (có lẽ các phớt cao su phuộc, càng, thước lái lão hóa...). Mà một đời ta ba bảy đời nó... lo gì.
Mấy cái dàn gầm lọc cọc, đồ nhựa, cửa lùa xe Hàng sau 3-5 năm kêu hay ko chạy là tính năng, ko phải là lỗi nhé a, vì a có vào hãng thay cũng tầm 18-24 tháng lại bị tiếp thôi.

Hạng B2
8/2/18
140
5.525
163
Bình Tĩnh
Mấy cái dàn gầm lọc cọc, đồ nhựa, cửa lùa xe Hàng sau 3-5 năm kêu hay ko chạy là tính năng, ko phải là lỗi nhé a, vì a có vào hãng thay cũng tầm 18-24 tháng lại bị tiếp thôi.
Nhằm nhò gì anh... Miễn thích là được... 1 đời ta bao la đời nó, hư chiếc này thì mua chiếc khác, bận tâm gì ba cái lẻ tẻ đó anh. Thời gian, tâm trí đó nên dành cho việc kiếm tiền để nâng đời lên Toyota Sienna hybrid hay Alpha, LM để chúng nó phục vụ mình.:D:D:D

Hạng F
22/7/13
8.996
40.474
113
Nhằm nhò gì anh... Miễn thích là được... 1 đời ta bao la đời nó, hư chiếc này thì mua chiếc khác, bận tâm gì ba cái lẻ tẻ đó anh. Thời gian, tâm trí đó nên dành cho việc kiếm tiền để nâng đời lên Toyota Sienna hybrid hay Alpha, LM để chúng nó phục vụ mình.:D:D:D
Thôi a lên mấy xe kia lại hụt hẫng đó, nó ko có cảm giác ngồi trên đường như trên xuống của xe Hèng đâu. :D

• Haha
Reactions: {THỐN}
Hạng B2
28/5/15
167
1.863
93
38
Tây ninh
Chuẩn !
Xe nhựt có cái thùng + 4 cái bánh nên chạy 10_20 cũng chả có gì để kêu đúng ko anh ?

Hạng B1
21/5/14
67
0
18
31
con carnival mấy anh có đếm hết option của xe chưa? à đó còn chưa nói là khai thác cho hết mấy cái option đó nữa

Hạng D
24/2/20
4.533
7.497
113
37
Đi Palisade người ta nhìn vào chắc cú xe gia đình có tiền, đi Carnival người ta nhìn vào có thể là xe thuê hợp đồng
Đi con xe chỉ sợ người ta nói ra nói vào sao khổ vậy bác? Chạy Palisade thì cũng chỉ mới là trung lưu thôi chứ chắc chưa giàu có lắm. Em chạy con super dream 15 năm tuổi phà phà chả quan tâm đến thiên hạ nói gì.

• Like
Reactions: bstangquocchi