Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nếu thường xuyên đi 7 người hãy mua Santafe vì chiếc này to hơn, đường nét lại cục mịch, không thanh thoát bằng CRV. Lái Santafe dễ bị lầm là tài xế chạy dịch vụ. Santafe thì cụ phải mua máy dầu, mua máy xăng thì nó như trâu uống lã, mà máy dầu thì cụ biết nhược điểm của nó rồi, cho dù công nghệ hiện đại tới đâu thì nó vẫn là máy dầu. CRV phù hợp với gia đình nhỏ hơn, xe 7 chỗ mà form gọn gàng như 5 chỗ. Tất nhiên là hàng 3 chật hơn nhiều, tuy nhiên kiểu một năm xài vài lần chữa cháy thì cũng k sao.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Trần Hoàng Hải
Hạng B2
4/11/19
125
74
28
40
Nhà mình gia đình 4 người, 2 con nhỏ. Lâu lâu vế quê thì chở thêm 3 người lớn nữa thôi. Nhà mình trên Đà Lạt.

Đường đà lạt leo dốc nhiều cụ nên tìm con nào dẫn động cầu sau hay SUV truyền thống là tốt nhất còn nếu mua xe cross thì cụ nên mua xe hộp số AT leo dốc sướng hơn bọn cvt. ko chê gi cvt nhưng cvt đi đường phố đường đồng bằng ít leo trèo đèo dốc thì thấy mượt lắm ạ kiểu như đường hay tắc hà nội ấy ạ
Nên cân nhắc thật sự có cần thiết mua xe chỗ ko lâu lâu cụ mới đi 7 người mà đi ko xa quá thì mấy xe cross 5 chỗ vẫn đi đáp ứng đủ. Xe gia đình iếu đi <3 vạn/năm thì nên mua xe xăng đi cho êm ái
vote: San xăng VS CX8
còn em mà mua thì tủn xăng

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Nếu thường xuyên đi 7 người hãy mua Santafe vì chiếc này to hơn, đường nét lại cục mịch, không thanh thoát bằng CRV. Lái Santafe dễ bị lầm là tài xế chạy dịch vụ. Santafe thì cụ phải mua máy dầu, mua máy xăng thì nó như trâu uống lã, mà máy dầu thì cụ biết nhược điểm của nó rồi, cho dù công nghệ hiện đại tới đâu thì nó vẫn là máy dầu. CRV phù hợp với gia đình nhỏ hơn, xe 7 chỗ mà form gọn gàng như 5 chỗ. Tất nhiên là hàng 3 chật hơn nhiều, tuy nhiên kiểu một năm xài vài lần chữa cháy thì cũng k sao.
Vãi cả Santafe xe dịch vụ, Santafe toàn nhà giàu đi không ông ơi, lễ lộc mới thấy ra đường lã lướt chứ không phải như Phò thu nợ phải cày dịch vụ trả nợ.
Vãi cả Santafe cục mịch CRV thanh thoát, thề luôn CRV nhìn lệch xệch như vịt xiêm ông ơi, thanh thoát chỗ nào :D
Lại còn dìm máy dầu nữa chứ, thấy tàu biển với xe khách, xe tải không? nội công cực mạnh, chạy ngày chạy đêm lầm lì tới đâu cũng tới, còn máy xăng ông chạy một buổi nó nóng kinh hồn, chạy lâu đường xa cảm giác nó xuống máy sợ lúp bê thấy mồ. Máy xăng mà thốc ga tua máy lên khoảng trên 2000v/p thì tiếng máy vọng vào cũng không nhỏ đâu, máy dầu bất kì hãng nào ra đường trường êm ru nhé ông thầy. Đi lòng vòng trong phố như ở SG hay HN lại càng phải đi máy dầu vì kẹt xe máy xăng uống rất ác :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: PMH82
Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Các bác tranh luận hài nhỉ! Ngon dở tại mồm thôi các bác ạ, thích xe nào mua xe đó, nó có phải trang sức đâu, nó là xe để đi mà. Em đã từng kỹ sư trong ngành công nghiệp ô tô cũng không dám phán như các bác
Thanh niên volangchi có xe éo đâu, chưa chạy con nào mà phán như thánh, như kiểu người mua con xe ảnh ghét toàn là đồ ngu hết :rolleyes:

Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Vô đồi cát thì xe độ offroad hạng nặng nhiều khi còn nằm nửa CX5 mà bang vào.
Khổ dâm gi ông thần? mua cái xe gầm cao là xác định đi đường không được đẹp rồi, không lẽ cứ chạy loanh quanh trong phố? mà bang ra ngoài lún cái thì nó không đáng đồng tiền bát gạo gì cả. Nhìn cao ráo mà dẫn động 1 cầu thì thôi giống như lính kiểng chứ đi đâu.
Coi cái xe 4x4 người ta đi nè, xe 1 cầu vào đây mà chạy :D

So sánh 4x2 với 4x4 nè

Thấy 1 cầu móm chưa? :D

CRV 2wd luôn nè, tự tin lắm, đường đơn giản thế này đã móm rồi :D

Sống khổ dâm còn éo nhận. Ủa mua xe gầm cao là phải đi offroad à?
Crossover gầm có 180mm mà đòi chạy như SUV gầm 225mm. Muốn đi cả offroad người ta vác tiền đi mua Pajero, Everest, MuX hết rồi, éo ai rảnh rỗi đi mua con crossover Hàn. Éo dùng mà cứ thích chém gió.

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Thanh niên volangchi có xe éo đâu, chưa chạy con nào mà phán như thánh, như kiểu người mua con xe ảnh ghét toàn là đồ ngu hết :rolleyes:
Nhờ anh em tư vấn nên chọn Honda CRV hay Hyundai SantaFe?

Này được không thanh niên CRV dẫn động 2 bánh :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Này được không thanh niên CRV dẫn động 2 bánh :D
Hahaha thì sao thanh niên? Chạy CRV đc bao lâu mà dìm vậy? Nghe chê 1 loạt xe là tui thấy bác toàn nghe nói xong chê rồi.

Hạng B1
19/2/20
76
8
3
28
Honda CRV nhận đặt cọc xe, chương trình km tốt cho 50 KH cọc đầu tiên
Bác nào quan tâm inb để tư vấn xe và báo giá chương trình khuyến mãi tốt nhất