Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Thôi bớt dìm đi bạn ơi, ngày nào bác cũng leo mỏ than hay vô rừng hay sao? Tui leo núi gần đèo Le ở Quảng Nam, đi đèo Vi O Lak ở Kontum toàn đường đèo xấu, đá lởm chởm ổ gà, ổ vui, đường đất đỏ đủ cả bằng con Out 2.0 1 cầu vẫn vô tư.
Dìm gì bác? cái đó là thực tế hiển nhiên.
Bác đi Xe 1 cầu vào mấy chỗ đó thì cũng chỉ dám chạy rón rén hồi hộp thí mồ chứ có dám bang vô mấy chỗ khó đi như người ta đâu, mà bác cũng may thôi vì lún hay trượt bánh là chuyện vô cùng dễ xảy ra, cứ tự tin hồn nhiên như cô tiên thì hôm nào nằm giữa rừng thì khóc tiếng mán đợi xe vào cứu nhé :D

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Dìm gì bác? cái đó là thực tế hiển nhiên.
Bác đi Xe 1 cầu vào mấy chỗ đó thì cũng chỉ dám chạy rón rén hồi hộp thí mồ chứ có dám bang vô mấy chỗ khó đi như người ta đâu, mà bác cũng may thôi vì lún hay trượt bánh là chuyện vô cùng dễ xảy ra, cứ tự tin hồn nhiên như cô tiên thì hôm nào nằm giữa rừng thì khóc tiếng mán đợi xe vào cứu nhé :D
Hahahaha! Tui bang thẳng vào chứ cần chi phải ngại. Santa Fe dù có AWD thì sao nào? Chẳng lẽ cái gầm cao 198mm của CRV đi đường xấu kém 189mm của Santa Fe à?
Tui thì không khổ dâm như bác đến mức vác 1 con crossover vào rừng đâu, nếu tui muốn đi rừng thì tui mua bán tải hoặc xe việt dã chạy cho đã rồi.

Hạng C
2/6/16
824
838
93
38
Mua chiếc gầm cao mà dẫn động 2 bánh là nản rồi, trừ mấy xe đi loanh quanh trong phố chứ nội về quê không lẽ đậu ngoài đường. Tìm chỗ nào mà lủi vào hoặc đi đường trơn, đèo dốc thì đi dẩn động 4 bánh cũng tự tin. Tính ra tưởng CRV rẻ chứ thật ra có rẻ đâu, gầm cao mà dẫn động 2 bánh còn gì là chơi xe :D
Bác phân tích chí lý! Dân mình đa số nhìn vào bảng giá nên bị nó qua mặt những cái đó! AWD thật sự giá trị!

• Like
Reactions: PMH82 and volangchi
Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Hahahaha! Tui bang thẳng vào chứ cần chi phải ngại. Santa Fe dù có AWD thì sao nào? Chẳng lẽ cái gầm cao 198mm của CRV đi đường xấu kém 189mm của Santa Fe à?
Tui thì không khổ dâm như bác đến mức vác 1 con crossover vào rừng đâu, nếu tui muốn đi rừng thì tui mua bán tải hoặc xe việt dã chạy cho đã rồi.
Cần gì vào rừng, vô tình vào chỗ nào hơi lún tí như đường ruộng lún xíu thôi hoặc cát trượt bánh thì móm ngay. Đâu phải ai cũng có điều kiện mua 2 xe đâu mà muốn đi đường xấu thì lấy bán tải vào. Mua chiếc xe đa dụng thì phải đáp ứng được cho ta đi những cung đường đa dạng một chút nên ta mới chọn nó: gầm cao, dẫn động 4 bánh, 5+2 để gia đình đi khám phá thế giới chứ bác

Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Cần gì vào rừng, vô tình vào chỗ nào hơi lún tí như đường ruộng lún xíu thôi hoặc cát trượt bánh thì móm ngay. Đâu phải ai cũng có điều kiện mua 2 xe đâu mà muốn đi đường xấu thì lấy bán tải vào. Mua chiếc xe đa dụng thì phải đáp ứng được cho ta đi những cung đường đa dạng một chút nên ta mới chọn nó: gầm cao, dẫn động 4 bánh, 5+2 để gia đình đi khám phá thế giới chứ bác
Crossover không hề là 1 mẫu xe đa dụng, ở đời có 1 câu là "phải biết mình là ai" crossover thì kể cả có AWD cũng đừng có tưởng mình là suv. Tui từng thấy CX5 AWD vô đồi cát Phan Rang còn mắc kẹt và phải nhờ máy cày kéo ra đây.
Hahahaha còn ruộng ư, ruộng trơn bằng đường đất đỏ sau mưa không?
Sống mà khổ dâm quá vậy bạn?

• Like
Reactions: lttaihus
Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Crossover không hề là 1 mẫu xe đa dụng, ở đời có 1 câu là "phải biết mình là ai" crossover thì kể cả có AWD cũng đừng có tưởng mình là suv. Tui từng thấy CX5 AWD vô đồi cát Phan Rang còn mắc kẹt và phải nhờ máy cày kéo ra đây.
Hahahaha còn ruộng ư, ruộng trơn bằng đường đất đỏ sau mưa không?
Sống mà khổ dâm quá vậy bạn?
Vô đồi cát thì xe độ offroad hạng nặng nhiều khi còn nằm nửa CX5 mà bang vào.
Khổ dâm gi ông thần? mua cái xe gầm cao là xác định đi đường không được đẹp rồi, không lẽ cứ chạy loanh quanh trong phố? mà bang ra ngoài lún cái thì nó không đáng đồng tiền bát gạo gì cả. Nhìn cao ráo mà dẫn động 1 cầu thì thôi giống như lính kiểng chứ đi đâu.
Coi cái xe 4x4 người ta đi nè, xe 1 cầu vào đây mà chạy :D

So sánh 4x2 với 4x4 nè

Thấy 1 cầu móm chưa? :D

CRV 2wd luôn nè, tự tin lắm, đường đơn giản thế này đã móm rồi :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: BE CAR and PMH82
Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
So về 7 chỗ chắc chắn CRV chật chội hơn san sắt, CRV lại dẫn động 2 bánh mà so cái gì.
So về phân khúc CRV nhiều chỉ số còn thua Tucson nói gì đòi so Santafe
Clip so mấy dòng xe đời mới này thể hiện rỏ ràng

Hạng B2
6/10/17
265
163
43
cứ xem con nào bán chạy hơn trên thế giới là có câu trả lời, crv đập chết santafe trong vòng nốt nhạc, chạy xe honda thì khỏi sợ hỏng
Thế thì mời bác mua X-trail

Hạng B1
4/6/12
60
212
33
41
Các bác tranh luận hài nhỉ! Ngon dở tại mồm thôi các bác ạ, thích xe nào mua xe đó, nó có phải trang sức đâu, nó là xe để đi mà. Em đã từng kỹ sư trong ngành công nghiệp ô tô cũng không dám phán như các bác

• Like
Reactions: arcobaleno87