Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
andynghiem nói:
Lại một đêm khó ngủ, cái vụ kiếm xe này nhức đầu quá, ít tiền mà vừa muốn có xe vi vu vừa muốn kiếm cơm. Mà kiếm cơm nên phải tính chi li từng lít xăng, ko giống như lúc ta đi xxx, bo 1-2 xị là thường. :D
Chỗ em lên trung tâm SG đi về khoảng ~100km, giá bình dân chỉ khoảng 5-600k thôi. Xăng mà 12-15L chắc là không ổn rồi.
Còn cái vụ xe 7 chỗ nữa, bà con ở quê mà thuê xe 7 chỗ thì phải đi đúng 7 người + tài xế nữa là 8, Previa đi 8 người thì đâu có được phải không.
bác cứ tính toán cho kỹ vì thực tế xe đi vào nội ô thì không có em 7 chổ nào dám tuyên bố dưới 12l cả (ít nhất là theo kinh nghiệm của riêng em) còn chuyện chở mấy người thì previa dư sức chở và cũng chưa có anh em nào bị phạt vì vụ này

Hạng B2
18/9/11
309
15
18
andynghiem nói:
Lại một đêm khó ngủ, cái vụ kiếm xe này nhức đầu quá, ít tiền mà vừa muốn có xe vi vu vừa muốn kiếm cơm. Mà kiếm cơm nên phải tính chi li từng lít xăng, ko giống như lúc ta đi xxx, bo 1-2 xị là thường. :D
Chỗ em lên trung tâm SG đi về khoảng ~100km, giá bình dân chỉ khoảng 5-600k thôi. Xăng mà 12-15L chắc là không ổn rồi.
Còn cái vụ xe 7 chỗ nữa, bà con ở quê mà thuê xe 7 chỗ thì phải đi đúng 7 người + tài xế nữa là 8, Previa đi 8 người thì đâu có được phải không.
Previa đâu có dùng kinh doanh chở khách được nhất là ở Quê vì gầm thấp , muốn kinh doanh thì mua MB140D đi bác ,bây giờ nó cũng rẻ rồi , còn 7 chổ thì mua Isuzu máy dầu cho nó lành

Hạng B2
23/2/12
452
62
28
andynghiem nói:
Previa chỉ chở khách VIP mà thôi, nâng tầm dịch vụ của mình lên, chọn lọc khách vẫn có thể kiếm cơm để vi vu được mà Bác!

Hạng C
8/8/10
585
119
43
Q7, HCM City
độ dàn ngoài cho nó oách 1 chút là tăng giá chở lên được liền ah
Xe này chở 8 ngon lành mà còn tay xách nách mang thoải mái
hôm trước chở cả gia đình nội ngoại đi chợ sỉ 7 lớn + 4 nhỏ mà vẫn thấy thoải mái, bọn nhỏ còn đùa giỡn chạy lên chạy xuống trên xe

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Em thì tà tà tuốt Phan Rang chở tới mười mấy tay!
Có điều đã băn khoăn chuyện xăng nhớt + mua xe để kinh doanh thì đúng là kiếm cái máy dầu thì lợi hơn là cái chắc! Kiếm chiếc 2-3 "chăm" chắc cũng có thôi!

Hạng B2
5/3/10
464
25
28
Cám ơn các ý kiến của bác.
Nghĩ kỹ lại về vấn đề tiêu thụ nhiên liệu, em quyết định chuyển sang cưới Musso máy dầu rồi, giá khoảng 200-220 thôi, về độ lại hàng ghế sau nữa cũng chở được 7 người.

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
T and T nói:
andynghiem nói:
Previa chỉ chở khách VIP mà thôi, nâng tầm dịch vụ của mình lên, chọn lọc khách vẫn có thể kiếm cơm để vi vu được mà Bác!
quá chính xác :D:D:D:D:D:D:D:D theo em biết là có ít nhất 2 chiếc đang kinh doanh kiểu vip này nè

Hạng B2
31/3/10
335
16
18
Quy Nhơn - Bình Định
andynghiem nói:
Bác Chieucuong và các bác cho em hỏi Previa số tự động chở full + máy lạnh thì tiêu thụ khoảng bao nhiêu lít đường trường, Previa số sàn nghe nói đỡ hao hơn thì tiêu thụ bao nhiêu lít.
Em nghiên cứu mua về để chạy thuê giá bình dân ở quê.

Nên chọn em này.
http://www.bonbanh.com/Xe-Toyota-Previa-LE-1992-78753.html
Hay em này.
http://www.bonbanh.com/Xe-Toyota-Previa--1997-55239.html
Chào bác andynghiem
Xe em đã từng chở đến 11 người đi vi vu (toàn là người lớn à nghen), mà ai cũng ngồi thoải mái hết không hề bị chật, chỉ có 2 người bị chật một tí khi ngồi phía trước bên cạnh em:D. Còn xăng nhớt thì bác cứ yên tâm đường trường chỉ khoảng 11 - 12 lít/100km (máy lạnh chạy cả 2 giàn), quan trọng là do người chạy có thốc ga hay ko mà thôi.
còn chuyện kinh doanh thì em xin can bác vì Previa gầm thấp lắm, bác chạy kinh doanh ở quê thì ko đủ tiền sửa xe đâu. Nếu tính đường kinh doanh thì em khuyên bác nên chơi em Mec MB100 hay hyundai Starex cho nó lành (nhưng theo em biết thì Mec nó uống tốt hơn Hyundai:D: 14-15lit/100km). nếu ít lúa thì còn có em Mitsubishi L300 cũng 9 chổ mà chạy kinh doanh thì tuyệt.
Previa là xe VIP mà bắt chạy kinh doanh thì tội em nó quá (trừ bác Vinh - Previa do bắt em nó cõng tủ lạnh
)