Hạng D
21/3/08
4.831
4.328
113
hcm
Chúc mừng bác :)
Nhớt máy dư làm hư phốt cốt máy, nên đúng vạch trên. Mọi thứ ok cứ chạy thời gian nữa xem sao bác.

Tập Lái
15/5/15
22
11
3
39
Chúc mừng bác :)
Nhớt máy dư làm hư phốt cốt máy, nên đúng vạch trên. Mọi thứ ok cứ chạy thời gian nữa xem sao bác.
Cảm ơn bác đã đóng góp ý kiến và động viên mấy ngày qua,h e nhẹ cả người rồi

Tập Lái
15/5/15
22
11
3
39
Tới giờ ok rầu mà vẫn chưa thấy bác show hình vợ 2 ^_^
Vợ 2 em đây ạ
Nhờ bác sĩ cấp cứu con nissan bluebird sss
bác cho e hỏi là e thấy xe có nhiều khói trắng mà hơi khét là bị sao ạ,chả lẽ mới làm hơi mà lại bị lọt dầu vào buồng đốt. Với lại xe đang đi mà có chướng ngại vật em nhả chân ga xong rồi đạp ga lại thì xe giật 1 cái xong với tăng tốc là liên quan đến bộ phận nào hả bác(lọc xăng trong bình với kim phun mới vệ sinh, lọc xăng ngoài thì thấy thợ bảo gara cũ thay cho em loại của máy daewo 1.6. Kim phun thợ mới thử bảo phun đều nhưng cảm giác phun hơi yếu). Kim của em lại này ạ

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ria phuloc
Hạng D
21/3/08
4.831
4.328
113
hcm
Tạm thời vụ khói trắng bác cứ chạy và theo dõi mực nhớt. Vì chưa chắc khói đó từ máy mà có khả năng nhớt trong ống bô đốt chưa hết, nên cứ đi thời gian nữa xem sao.
Còn chuyện giật bác phải cảm nhận, nó có 02 nguyên nhân:

1. Xe bác bị bệnh hụp ga đầu
2. Ly hợp có vấn đề

Tập Lái
15/5/15
22
11
3
39
Tạm thời vụ khói trắng bác cứ chạy và theo dõi mực nhớt. Vì chưa chắc khói đó từ máy mà có khả năng nhớt trong ống bô đốt chưa hết, nên cứ đi thời gian nữa xem sao.
Còn chuyện giật bác phải cảm nhận, nó có 02 nguyên nhân:

1. Xe bác bị bệnh hụp ga đầu
2. Ly hợp có vấn đề
Em nổ máy cài số nhả chân côn là xe chạy ngon ko giật hoặc tăng tốc từ từ là xe cứ bốc dần không giật, chỉ bị giật một cái khi ngớt ga xong vào ga lại. Mấy hôm nay miền bắc lạnh nên có khi có cả hơi nước ngưng nhưng mà khói cũng khét khét, em cứ đi mấy hôm nữa xem sao, căn bản đi ít ngày có 10-20km