Hạng B2
13/4/11
238
628
93
Mình khổ với bịnh này 2 năm nay, bác nào có kinh nghiệm hoặc chỗ nào chữa tốt giới thịu giúp, đa tạ. Bị thoát vị L4-5 6ly do bê đồ sai thế

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.392
113
Mình khổ với bịnh này 2 năm nay, bác nào có kinh nghiệm hoặc chỗ nào chữa tốt giới thịu giúp, đa tạ. Bị thoát vị L4-5 6ly do bê đồ sai thế
Muốn thuốc tây thì bs Chính hay bv
Muốn đốt laser thì hỏi bv Q2
Muốn vltl thì pm mình

• Like
Reactions: teeny
Hạng B2
21/3/17
452
30.648
93
  • Like
Reactions: datuongphung
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.392
113
E từng bị đau ít hơn cháu xíu
Và theo bs Chính 6 tuần thuốc mới ngưng

• Like
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.392
113

Nay e đã giảm đau 80%
Ngưng thuốc 3 tuần rồi

Vẫn đang thuê 1 anh đến nhà tập tác động cột sống do 1 oser giới thiệu. E thấy rất tốt
Tết rồi e đi xe đò ngồi suốt 7 tiếng x 3 lần
Về đau lại như cũ
Anh ktv cũ tập tiếp 2 tháng ko giảm đau dc chút nào hết. Ra Hồng Bàng tập 12 buổi giảm cỡ 15%

Nhờ dịch covid mà toàn bộ phòng tập vltl nghỉ hết, e lang thang Facebook chat với 5 ktv khác, chốt chọn 1 ktv nhận tập tại nhà trong mùa cách ly và thật ngạc nhiên sau 8 buổi tập em hết đau khoảng 95%

Lúc kêu nó tập e ko biết nó là nữ và học 18 tháng tại Đức về nắn chỉnh xương vltl

Cám ơn covid
Cảm ơn Đ & NN
Cảm ơn em gái

Accountant
  • Nhờ các Anh BS - CNL giúp đỡ dùm em ca này.
  • Con gái em năm nay 20t. Cháu bị đau lưng khá nặng ( ko di chuyển được). Em đưa đi khám và chụp MRI đã có kết luận. (em gửi kèm dưới đây). Em có hỏi BS khám, nhưng họ trả lời cho qua. Khiến em hoang mang quá. Nay nhờ các Anh giải thích dùm, với kết luận như trên.....thì tình hình có ổn ko, và cụm từ : " hemangioma" có ý nghĩa thế nào....có nguy hiểm gì ko.
  • Mong các Anh dành chút thì giờ giúp dùm. Em xin cám ơn nhiều.View attachment 2064499
Em cũng đang bình thường, tự nhiên trưa 1/5 em cúi lấy đồ bị cụp lưng, tê liệt cả người, đứng hình luôn. Nghi án là trật đốt sống ngang thắt lưng hay thoát vị gì đấy. Chỉ có thể đứng và lết lết, muốn nằm thì phải nghiêng người mới nằm được. Muốn đứng hay ngồi dậy thì phải nghiêng người rồi từ từ lật lên.

May có bà chị, lấy dầu xoa dọc xương sống, kết hợp cao dán làm quyết liệt mỗi cữ cách nhau 4 tiếng, cho tới bữa nay đỡ hẳn. Và em cũng tranh thủ tập thể dục vận động nhẹ, nén đau làm các động tác liên quan đến lưng và xoay người mỗi sáng sớm và chiều tối. Tới thời điểm này thì đau lưng chỉ còn tầm 10% so với ngày đầu tiên.

Anh động viên con gái nén chịu đau, trị liệu theo kiểu xoa bóp xương sống kèm dán cao, xoa dầu nóng kết hợp và thể dục nhẹ xem sao.

Hạng B2
17/7/14
493
19.531
93
Em cũng đang bình thường, tự nhiên trưa 1/5 em cúi lấy đồ bị cụp lưng, tê liệt cả người, đứng hình luôn. Nghi án là trật đốt sống ngang thắt lưng hay thoát vị gì đấy. Chỉ có thể đứng và lết lết, muốn nằm thì phải nghiêng người mới nằm được. Muốn đứng hay ngồi dậy thì phải nghiêng người rồi từ từ lật lên.

May có bà chị, lấy dầu xoa dọc xương sống, kết hợp cao dán làm quyết liệt mỗi cữ cách nhau 4 tiếng, cho tới bữa nay đỡ hẳn. Và em cũng tranh thủ tập thể dục vận động nhẹ, nén đau làm các động tác liên quan đến lưng và xoay người mỗi sáng sớm và chiều tối. Tới thời điểm này thì đau lưng chỉ còn tầm 10% so với ngày đầu tiên.

Anh động viên con gái nén chịu đau, trị liệu theo kiểu xoa bóp xương sống kèm dán cao, xoa dầu nóng kết hợp và thể dục nhẹ xem sao.
  • Dạ, cám ơn Anh nhiều. Cháu đã khoẻ hẳn rồi, nhưng em có dặn là phải hết sức thận trọng. Không được cúi hay khom bất thình lình. Do trước đây em cũng từng bị....nên có chút kinh nghiệm.
  • Mấy bệnh này thì có tỳ rồi, rất dễ bị chấn thương khi mang xách nặng hay vận động theo phản xạ.
  • Nếu Anh vẫn còn chưa khỏi hẳn, thì nên đeo đai lưng.

Hạng B2
17/7/14
493
19.531
93
Tết rồi e đi xe đò ngồi suốt 7 tiếng x 3 lần
Về đau lại như cũ
Anh ktv cũ tập tiếp 2 tháng ko giảm đau dc chút nào hết. Ra Hồng Bàng tập 12 buổi giảm cỡ 15%

Nhờ dịch covid mà toàn bộ phòng tập vltl nghỉ hết, e lang thang Facebook chat với 5 ktv khác, chốt chọn 1 ktv nhận tập tại nhà trong mùa cách ly và thật ngạc nhiên sau 8 buổi tập em hết đau khoảng 95%

Lúc kêu nó tập e ko biết nó là nữ và học 18 tháng tại Đức về nắn chỉnh xương vltl

Cám ơn covid
Cảm ơn Đ & NN
Cảm ơn em gái

- Bình tĩnh.....đừng manh động nha....:D:D:D:D

• Like
Reactions: btpaul
Accountant
  • Dạ, cám ơn Anh nhiều. Cháu đã khoẻ hẳn rồi, nhưng em có dặn là phải hết sức thận trọng. Không được cúi hay khom bất thình lình. Do trước đây em cũng từng bị....nên có chút kinh nghiệm.
  • Mấy bệnh này thì có tỳ rồi, rất dễ bị chấn thương khi mang xách nặng hay vận động theo phản xạ.
  • Nếu Anh vẫn còn chưa khỏi hẳn, thì nên đeo đai lưng.
Dạ Anh. Em chưa có mang đai lưng, đang theo dõi và tiếp tục kết hợp trị liệu, tập thể dục xem thế nào đã.

• Like