Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
Bà chị nhà em tương lai dự kiến lấn lên đô thị làm ăn và muốn mua 1 shophouse tầm tiền vừa phải, bả đi xem và chấm CityGate 2 đang chào giá 30tr/m2 ở block D -> Tổng giá khoảng loanh quanh 5ty cho khoảng 160m2 (trệt + 1 lầu) xuống tiền ngay khoảng 2,5ty ký hợp đồng và đóng theo tiến độ hoặc hằng tháng đến năm 2020

Rất mong các anh chuyên mặt hàng này cho 1 lời khuyên có nên hay không ở thời điểm này?

577 đã làm Carina đình đám vừa qua và City Gate 1 nhưng thú thật em vẫn không rõ bằng các chuyên gia trên OS nên rất cần các góp ý của các anh. Thanks in advance

http://citygates.website/can-ho-diamond-riverside-city-gate-2-quan-8.html?gclid=
Nhờ các anh tư vấn shophouse CityGate 2
Nhờ các anh tư vấn shophouse CityGate 2

Tập Lái
29/10/18
44
25
8
38
Nếu chưa yên tâm thì nói chị bác thuê rồi mở cửa hàng cũng được. Sau này thật sự thích thú thì xuống tiền mua. Chứ thị trường sôi động thế này, ko mua lúc này thì lúc khác. Giá cũng ko lên mấy đâu bác.

• Like
Reactions: Sun
Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
Nếu chưa yên tâm thì nói chị bác thuê rồi mở cửa hàng cũng được. Sau này thật sự thích thú thì xuống tiền mua. Chứ thị trường sôi động thế này, ko mua lúc này thì lúc khác. Giá cũng ko lên mấy đâu bác.
Đến 2020 mới nhận shops anh ơi. Kiểu như chốt để góp sau 2 năm mới lên hẳn luôn chứ nếu có sẵn thì phương án thuê như anh nói là ok rồi
Vấn đề ở thời điểm này nó có phải lựa chọn đúng hoặc hơi đúng hay không?

Theo e tính sơ sau 2 năm thì: 16%x2,5ty = 400tr + thêm phần góp chắc cũng khoảng 300tr (lãi) vậy đến lúc nhận vốn nó khoảng 5,7ty
Nếu lúc nhận làm ăn được thì không nói rồi mà nếu lỡ không làm ăn được ngay vị trí này liệu có bán được để lấy lại vốn hay không

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Shophouse thì đầy ra, quan trọng là có tiền lúc nào cũng có người bán lại, hơi đâu muôn sẵn, muốn kinh doanh thì thuê lại, lỗ thì dẹp, tiền mua căn hộ cho thuê cũng nhiêu đó lời... có tỉ suất lời hết rồi, sóng lên thì tất cả thuyền cùng lên.

• Like
Reactions: hapi.bds and Sun
Hạng C
4/8/12
708
11.154
93
1) định hướng buôn bán gì
2) dựa trên 1 mua căn nào
Ko phải ai cũng buôn bán được, định hướng được nên mua căn nào để phù hợp ngành nghề, buôn may bán đắt của sh nó còn phụ thuộc vào độ " mở " của cdt và cư dân
E thấy sh ko có kinh nghiệm ko nên rờ vào, thường đội săn sh đẹp đã liên hẹ vs các sếp từ ngày nó chưa quây tôn, họ nắm rõ độ " mở " nhất
Mở ở đây gồm : hàng rào trước shop, cảnh quang trước shop, có cho dựng xe phi xe đến shop, khả năng cơi nới và bảng biểu, có chuỗi ông lớn nào đặt vấn đề trước mình chưa ....

• Like
Reactions: Sun
Hạng B2
18/1/19
313
145
86
33
mua nhà phố pegasuite có 9.9 tỷ kìa chế :))
cũng ngon mà nó ở mặt trong. an sinh nhiều hơn là thương mại. đợt 1 nó bán có như hơn 6 tỉ thì phải giời 9,9 rồi., Mặt ngoài bán 8 tỉ 3 lên 14,5 tỉ rồi. Lên ghê thật

Hạng C
4/8/12
708
11.154
93
thực sự e ngó qua carina với citygate 1, thấy shop house vẫn ko có lấp đầy mà, nên e nghĩ loại hình này ở vùng xa trung tâm ko đc hot lắm.
SH ăn nhau chỗ " mở"
Nên cc vùng xa mà mở thì vẫn tốt
Còn kiểu chạy từ ngoài đường vào hun hút mới tới cc, đầu đường bảo vệ gác cổng, chỉ phục vụ nội khu thì thua