Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Chào bạn @Chế H !
Xem phong thủy là phải đến thực địa, đến tận nơi để xem.
Tôi xin báo chi phí xem PT nhà ở như sau : 300usd(7tr)/1 nhà/ căn hộ, 600usd(14tr)/1 cơ sở kinh doanh/ quán/ shop/cty...v.v...
@ Riêng đối với OS tôi chỉ lấy 5tr/nhà ở (vp, cty...thì 10tr/ điểm cty).
Để xác nhận ngày giờ đến xem thì bạn vui lòng gọi hoặc SMS hoặc nhắn tin Viber qua số của tôi : 0901501818 !
Xin cảm ơn.
T. Huệ Trí
Giá này chắc coi cho nhà to cửa rộng, còn ổ chuột chắc để tính sau, biết giá vậy đc rồi!
Cảm ơn bác nhé!!!
Nhờ các b' cao nhân vào xem phong thủy, giải thích dự báo hiện tượng mấy điềm mơ kỳ lạ!

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
Cám ơn thầy! Ủa t cho mìh hỏi này tí, thầy phong thủy vậy t ràh về 1 tượng Phật hay hình Hòa Thượng, mà 1 tay cầm bát chuông tay kia thì bỏ vào trong bát, t biết tượng đó có nghĩa gì ko t?
Đó là về biểu tượng bên Phật Giáo, tôi kg rành. Thỉnh Bác @NgoLan

Tập Lái
8/12/15
40
2.179
83
quận 6 Hồ Chí Minh
Cám ơn thầy! Ủa t cho mìh hỏi này tí, thầy phong thủy vậy t ràh về 1 tượng Phật hay hình Hòa Thượng, mà 1 tay cầm bát chuông tay kia thì bỏ vào trong bát, t biết tượng đó có nghĩa gì ko t?
Đó là hình ảnh ngài Sivali, một Đệ tử của Phật và đã thành đạo. Ngài là đại diện cho một vị thánh của tài lộc, chở che và mang lại hạnh phúc may mắn, vui vẻ cho mọi chúng sanh.

Có rất nhiều kinh sách đã ghi chép rằng chỉ cần có tượng ngài ở đâu, chắc rằng nơi đó sẽ trở nên đầy đủ, sung túc không cần lo lắng quá nhiều về chuyện cơm ăn áo mặc hằng ngày. Ngài nhất định sẽ phù hộ cho gia chủ làm ăn phát đạt, tài lộc dồi dào, công việc thuận buồm xuôi gió.

Đặc biệt, nếu quý vị thành tâm tôn kính tôn tượng ngài, thì các thành viên trong gia đình cũng sẽ được nhiều người yêu mến, như chính cái cách mà ngài được chúng sanh thương yêu vậy.

Nhờ các b' cao nhân vào xem phong thủy, giải thích dự báo hiện tượng mấy điềm mơ kỳ lạ!

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Đó là hình ảnh ngài Sivali, một Đệ tử của Phật và đã thành đạo. Ngài là đại diện cho một vị thánh của tài lộc, chở che và mang lại hạnh phúc may mắn, vui vẻ cho mọi chúng sanh.

Có rất nhiều kinh sách đã ghi chép rằng chỉ cần có tượng ngài ở đâu, chắc rằng nơi đó sẽ trở nên đầy đủ, sung túc không cần lo lắng quá nhiều về chuyện cơm ăn áo mặc hằng ngày. Ngài nhất định sẽ phù hộ cho gia chủ làm ăn phát đạt, tài lộc dồi dào, công việc thuận buồm xuôi gió.

Đặc biệt, nếu quý vị thành tâm tôn kính tôn tượng ngài, thì các thành viên trong gia đình cũng sẽ được nhiều người yêu mến, như chính cái cách mà ngài được chúng sanh thương yêu vậy.
View attachment 2394029
Cảm ơn bác đã chia sẻ và giải thích rõ ạ!
Rồi cách mình thờ ngài có cần thắp nhang ko bác?

Tập Lái
8/12/15
40
2.179
83
quận 6 Hồ Chí Minh
Cảm ơn bác đã chia sẻ và giải thích rõ ạ!
Rồi cách mình thờ ngài có cần thắp nhang ko bác?
Việc thắp nhang hay không, phụ thuộc vào phong tục thờ cúng trước giờ của bác, nếu trước giờ bác có thói quen thắp nhang rồi thì bác nên tiếp tục thắp cho Ngài Sivali này.
Ngược lại bác khỏi thắp cũng được, chỉ cần bác thành tâm vái lạy ngài cũng ổn rồi, ngài không trách quở gì đâu.

Sẵn nói một chút về việc thắp nhang: thắp nhang mang ý nghĩa là dâng hương lên vị tâm linh mà mình tôn kính, dâng hương tức mượn làn khói thơm để lan tỏa tấm chân thành, tấm lòng thiện lương của mình đến đấng tâm linh.
Nên nếu việc thắp nhang giúp bác yên lòng, thành tâm hơn thì nên thắp nhang. Ngược lại, không cần nhang nhưng tâm thành của bác cũng mạnh mẽ, cũng thành tâm, thành khẩn rồi thì chỉ cần chắp tay vái lạy cũng trọn vẹn rồi.

Đôi dòng chia sẻ cùng bác.

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
T` "Bông Hoa Hướng Dương" giải thích dùm e hiện tượng này nha: Tối qa nằm mơ thấy mình bắt 1 con heo mọi, rồi đâu 1 chút nó nằm đâu đó đẻ ra 1 đống heo mọi con, mà nó nhỏ xíu như mấy con chuột mới đẻ, biết chạy lòng zòng luôn chứ, nhiều lắm dí theo bắt mấy đứa lại mà ko kịp luôn! (Này dự báo gì ta?)