ina
Hạng B2
11/1/07
267
2
0
Toyota Altis 1.8 màu đen, đời mới, biển 29X, đã lắp 20 triệu vào xe, đăng ký đúng chủ, đi 9000km, giá 28.500

Đây là mẩu tin trên báo Mua Bán, các bác cho xin ý kiến bao nhiêu thì cưới được em này?

Hạng B2
3/12/06
109
23
18
48
Ho Chi Minh
RE: Nhờ các bác cho ý kiến

Mình nghĩ với giá đó nên mua Mazda 6 MT hoặc AT (còn dư tiền), biển Y,Z. Rộng rãi và thể thao hơn nhiều.

ina
Hạng B2
11/1/07
267
2
0

Magnus 2.5L6 đang hạ giá. Em này cũng ổn đấy các bác nhỉ. Thấy bảo giá chỉ còn dưới 26K thôi. Các bác thấy sao?

Hạng B2
3/12/06
109
23
18
48
Ho Chi Minh

Magnus là lọai xe thuộc hàng cao cấp của Hàn, tớ cho là chất lượng hẳn có thể yên tâm (cứng), giá đó có thể nói là đúng giá trị đồng tiền. Nhưng tớ nghĩ nó có một số điểm không hay (chỉ phỏng đoán theo kinh nghiệm):
1- Ngọai thất không cá tính bằng được hàng Nhật, loại như Mazda 3/6, Honda Civic (dù Civic thuộc dòng xe nhỏ). Đặc biệt Maz 6 thì hơn hẳng Mag rồi :D. Mag nhìn vẫn cảm thấy nét quê của Daewoo, vỏ với nước sơn bóng loáng nhưng không có chiều sâu, nhìn như tấm thép, mâm cũng không ấn tượng.
2- Nội thất nhìn vào kỹ cũng không tinh tế và tạo cảm giác khoan khóai hài lòng như Maz 6, Civic, hay cả Lancer Gala. Được cái là rộng rãi thôi (xe hạng trung mà).
3- Máy móc của Hàn thì dường như luôn nhanh "xuống" nếu chạy nhiều (km).
4- Demode về cả kiểu xe, thương hiệu lẫn kiểu dáng.

chút ý mọn :)

ina
Hạng B2
11/1/07
267
2
0

các bác ơi, Mit Gala 2.0 đang down giá lắm, chưa đến 28K cả VAT. Tôi cũng rất khoái em này nhưng thấy mấy người đã sử dụng nói rằng service của bạn này kém, phụ tùng rất đắt... Nhờ các bác tư vấn giúp với. Tôi mới mua lần đầu mà, để tôi có thể cưới được em ưng ý mà giá cả lại phải chăng. Mong các bác nhiệt tình giúp đỡ, phân tích đầy đủ các mặt ưu khuyết của em này giúp em với. Cám ơn các bác nhiều lắm.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: ina

các bác ơi, Mit Gala 2.0 đang down giá lắm, chưa đến 28K cả VAT. Tôi cũng rất khoái em này nhưng thấy mấy người đã sử dụng nói rằng service của bạn này kém, phụ tùng rất đắt... Nhờ các bác tư vấn giúp với. Tôi mới mua lần đầu mà, để tôi có thể cưới được em ưng ý mà giá cả lại phải chăng. Mong các bác nhiệt tình giúp đỡ, phân tích đầy đủ các mặt ưu khuyết của em này giúp em với. Cám ơn các bác nhiều lắm.
Gala 2.0 này nghe nói ổn lắm, options đầy đủ. Lúc trước em cũng có hỏi nhưng giá cao quá nên thôi, giá 32.4k kể cả VAT. Nếu bây giờ còn 28K thì giá cũng ổn. Có điều bác hỏi ở đâu đấy? Có chắc là đã có VAT chưa?

Hạng B2
19/11/06
136
0
0
45
Hà Nội

Đúng rồi, bác ina nghe thông tin ở đâu mà Gala 2.0 chỉ có 28K có VAT; em ở HN và cũng đang có nhu cầu, hì hì

ina
Hạng B2
11/1/07
267
2
0

Việt Hùng, đại lý chính của Mit các bác ạ. Giá có VAT rồi. Các bác chưa phân tích giúp ưu khuyết cuae em này, phụ tùng thay thế, service của Hãng...

Hạng C
5/9/06
501
0
16
Thủ đô

Nếu thế thì lựa chọn duy nhất với 28K chỉ là .... GALA 2.0! ( hì, vì em đangchạy gala1.6 mừ):D