Tập Lái
30/8/04
33
0
0
Đầu tiên em gửi tới các bác lời chúc sức khỏe.
Em tham gia OS đã lâu nhưng toàn xem là chính vì không đủ trình độ để post bài nên toàn xem ké bài của các bác đặng học hỏi nâng cao trình độ. Nhưng trình độ em chưa đến đâu thì hôm nay mạo muội post bài hỏi các bác mong các bác giúp đỡ.
Số là em mới nhận về 1 chiếc Everest đời 2005, xe cũ rồi nên nhiều bệnh lắm. Giờ nó đang bị ra khói trắng và xe đi rất yếu, mang ra thợ thì họ vẽ ra nhiều bệnh quá làm em phát sợ. Nay em muốn hỏi các bác xem nếu xe bị khói trắng thì có thể do những cái gì gây ra và sửa chữa có tốn nhiều tiền không. Em còn nghe thợ nói cả khói xanh khói đen nữa các bác giải thích luôn hộ em với nhé để ví dụ sau này có bị thì em còn biết. Rất mong nhận được sự chỉ bảo của các bác. Em cảm ơn các bác nhiều.

Hạng F
8/8/06
6.456
20.864
113
40
Nếu xe bác ra khói trắng thì kha nang Bi Nhot len Buồn đốt bac a.Bac da kiểm tra ở đâu rôi.Neu tien thi bac ghe qua ben em de Kiem tra cho bác luôn là xe bác bị bệnh gi.Benh nay khong nen de lau Bác ạ.

Hạng D
17/3/08
1.251
2
0
Khói trắng và xanh thì chắc chắn lọt nhớt vào buồng đốt rồi nhưng còn lọt do đâu và ít hay nhiều thì bác phải vào gara thôi.

Tập Lái
16/4/08
33
0
0
37
nơi xa lắm
khói trắng của bác thì mang đến gara đi bác ạ.Nhẹ thì thay xec măng chắc khoảng 1,5 triệu(em đoán thế vì năm ngoái em thay cái huynhdai bán tải 1ton là 1,2 triệu).Còn nghe bác nói xe yếu nũa thì em đoán quả này làm lại hơi roài mất tầm 8t thì phải.
Đấy là ý kiến của em thôi đấy nha hí hí