Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
2/3/14
12.226
128.052
113
Em có căn góc chung cư 80m2 - lầu 4 - thang bộ rộng rãi - xây năm 2004, nhà rất sáng sủa và thoáng mát ở ngay sau lưng Coopmart (chỗ Cống Quỳnh giao Bùi Thị Xuân Quận 1). Ô tô đi vào tận nơi cần qua lối Ốc Đào.
khu này có đặc điểm là ô tô các nhà đậu ở con đường lớn trước nhà chung cư free và an toàn, cả khu cho đội giữ xe máy thuê một nửa sân chơi nên có thể sử dụng số tiền này làm chi phí bảo trì & điện cầu thang định kỳ, mặt khác cuối năm vẫn còn dư để chia đều lại cho các hộ (phần sân chơi còn lại vẫn rất rộng+ sân tennis phía sau).
Ở chỗ quận 1 này thấy tiện đi chơi quanh trung tâm (rạp chiếu phim, các loại siêu thị, các cấp trường học, các quán ẩm thực), tuy nhiên do bị điều xuống Vũng Tàu làm việc nên em muốn bán để tìm mua phía gần đường cao tốc ở để tiện đi làm.
Bên ngân hàng định giá nhà em để cho em vay tiền mua chỗ khác là 1.7 tỷ +/-10%, vậy theo các bác [BCOLOR=#ffcc00]giá giao bán hợp lý của em nên là bao nhiêu? [/BCOLOR]
Chung cư 189B Cống Quỳnh giá hiện tầm 22-24 tr / m2, 80m2 thì tầm 1,7-1,8 tỷ.

• Like
Reactions: anhthang9999
Tập Lái
11/4/16
2
112
28
Hình như bên
bác cho mình hỏi thăm, có ai bán căn lầu 1, 2 bác giới thiệu mình với

lầu 4 đuối quá, các cụ già rồi.

P/s mình mua giùm ba mẹ vợ
Tuần trước nghe vợ nói có căn lầu 1 ở lô đối diện bán, ko biết giờ còn ko. Bác muốn mua thì qua đó hỏi mấy người gửi xe họ sẽ chỉ cho. Căn kẹp giữa - diện tích 54m2.

Tập Lái
11/4/16
2
112
28
Khu chung cư đó là chung cư tái định cư dành cho BCA đó kkkkk...Ở chung với CA là hiểu goy
Khu BCA nằm ở phía hẻm thịt chó cơ, khu của em là tái định cư cho dân bị đền bù giải tỏa, giờ chủ gốc chỉ còn vài hộ thôi. Chủ yếu toàn dân công sở văn phòng như em mua để ở nên dân trí cũng cao, toàn các đôi vợ chồng trẻ làm việc ở quận 1, muốn ở trung tâm q1 tiện đi làm mà ít tiền nên phải chấp nhận ở chung cư quốc bộ.
Căn hàng xóm cạnh nhà em lúc trước có thằng nhật thuê ở với bồ nhí, sau đó thì có thằng tây đến ở hơn năm nay mà có thấy nó kêu cuốc bộ là khổ đâu :D

Hạng D
26/9/09
1.967
6.079
113
Phải lầu 3 trở xuống thì được , lầu 4 hơi chua

Hạng B1
13/1/16
85
2.684
83
Khu BCA nằm ở phía hẻm thịt chó cơ, khu của em là tái định cư cho dân bị đền bù giải tỏa, giờ chủ gốc chỉ còn vài hộ thôi. Chủ yếu toàn dân công sở văn phòng như em mua để ở nên dân trí cũng cao, toàn các đôi vợ chồng trẻ làm việc ở quận 1, muốn ở trung tâm q1 tiện đi làm mà ít tiền nên phải chấp nhận ở chung cư quốc bộ.
Căn hàng xóm cạnh nhà em lúc trước có thằng nhật thuê ở với bồ nhí, sau đó thì có thằng tây đến ở hơn năm nay mà có thấy nó kêu cuốc bộ là khổ đâu :D
Ra lấy cái chung cư 203 ở mặt tiền Nguyễn Trãi khúc ngoài okie hơn

Tập Lái
11/4/16
2
112
28
Chung cư 189B Cống Quỳnh giá hiện tầm 22-24 tr / m2, 80m2 thì tầm 1,7-1,8 tỷ.
Cám ơn thông tin của bác, khu này giữa trung tâm Q1 nếu mà có thang máy thì lại ngon. Hôm qua nghe mấy bác dìm hàng lầu 4 ghê quá nên em về ngắm nghía bên hông thang bộ thấy có khoảng đất dư thừa rất rộng có thể lắp được thang máy, nhưng ko biết phải làm như thế nào để được lắp. Nếu bác biết hoặc bác nào biết thì trả lời giúp em các câu hỏi sau nhé:
1. Dân thường như em ở khu đó có thể triển khai lắp thang máy được ko? nếu muốn làm thì cần những thủ tục gì? làm việc với những đơn vị liên quan nào?
2. Chi phí lắp thang máy lên lầu 4, sức chở 3 người thì khoảng bao nhiêu? khi có thang máy rồi thì giá nhà em liệu có được hơn 30 triệu/m2 ko? (cái này để tính trường hợp ko rủ được mấy nhà hàng xóm làm cùng mà nếu có lãi thì độc lập chơi luôn :D)

Hạng B2
27/6/13
258
1.985
93
Cám ơn thông tin của bác, khu này giữa trung tâm Q1 nếu mà có thang máy thì lại ngon. Hôm qua nghe mấy bác dìm hàng lầu 4 ghê quá nên em về ngắm nghía bên hông thang bộ thấy có khoảng đất dư thừa rất rộng có thể lắp được thang máy, nhưng ko biết phải làm như thế nào để được lắp. Nếu bác biết hoặc bác nào biết thì trả lời giúp em các câu hỏi sau nhé:
1. Dân thường như em ở khu đó có thể triển khai lắp thang máy được ko? nếu muốn làm thì cần những thủ tục gì? làm việc với những đơn vị liên quan nào?
2. Chi phí lắp thang máy lên lầu 4, sức chở 3 người thì khoảng bao nhiêu? khi có thang máy rồi thì giá nhà em liệu có được hơn 30 triệu/m2 ko? (cái này để tính trường hợp ko rủ được mấy nhà hàng xóm làm cùng mà nếu có lãi thì độc lập chơi luôn :D)
ca này khó lắm, bỏ qua đi a

• Like
Reactions: khanhyen
Hạng F
2/3/14
12.226
128.052
113
1. Được, làm thủ tục với Sở XD, ban quản lý chung cư
2. Không. Vấn đề là vị trí. Và tổng thể chung cư. Chung cư cũ sao mà lên 30 chai được. Thang máy cỡ 600-700 tr. Thêm cái thang máy thì bác lấy giá thang máy chia cho diện tích khu đất rồi chia cho số tầng thì ra giá trị cộng thêm cho m2, cứ cho nhân đôi cho giá trị tiện lợi nữa. Nếu tính ra chắc được thêm 100K/m2. :)

• Like
Reactions: anhthang9999
Hạng B2
27/12/14
256
5.312
93
43
Chung cư này đi vào cái hẻm nhỏ xíu kế bên Bộ Tư Lệnh Bộ Đội Biên Phòng trên đường Cống Quỳnh sát Phạm Viết Chánh mà sao hét giá kinh nhể

• Like
Reactions: khanhyen
Status
Không mở trả lời sau này.