Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
11/4/16
2
112
28
1. Được, làm thủ tục với Sở XD, ban quản lý chung cư
2. Không. Vấn đề là vị trí. Và tổng thể chung cư. Chung cư cũ sao mà lên 30 chai được. Thang máy cỡ 600-700 tr. Thêm cái thang máy thì bác lấy giá thang máy chia cho diện tích khu đất rồi chia cho số tầng thì ra giá trị cộng thêm cho m2, cứ cho nhân đôi cho giá trị tiện lợi nữa. Nếu tính ra chắc được thêm 100K/m2. :)
Thank bác!

Tập Lái
27/4/16
0
2
2
34
Em có căn góc chung cư 80m2 - lầu 4 - thang bộ rộng rãi - xây năm 2004, nhà rất sáng sủa và thoáng mát ở ngay sau lưng Coopmart (chỗ Cống Quỳnh giao Bùi Thị Xuân Quận 1). Ô tô đi vào tận nơi cần qua lối Ốc Đào.
khu này có đặc điểm là ô tô các nhà đậu ở con đường lớn trước nhà chung cư free và an toàn, cả khu cho đội giữ xe máy thuê một nửa sân chơi nên có thể sử dụng số tiền này làm chi phí bảo trì & điện cầu thang định kỳ, mặt khác cuối năm vẫn còn dư để chia đều lại cho các hộ (phần sân chơi còn lại vẫn rất rộng+ sân tennis phía sau).
Ở chỗ quận 1 này thấy tiện đi chơi quanh trung tâm (rạp chiếu phim, các loại siêu thị, các cấp trường học, các quán ẩm thực), tuy nhiên do bị điều xuống Vũng Tàu làm việc nên em muốn bán để tìm mua phía gần đường cao tốc ở để tiện đi làm.
Bên ngân hàng định giá nhà em để cho em vay tiền mua chỗ khác là 1.7 tỷ +/-10%, vậy theo các bác [BCOLOR=#ffcc00]giá giao bán hợp lý của em nên là bao nhiêu? [/BCOLOR]
em đang thuê cái chung cư 178 Trần Hưng Đạo, hai mặt tiền Cống Quỳnh, Trần Hưng Đạo.
Cũng cuốc bộ 4 tầng. Ở chung cư trung tâm tuy thang bộ nhưng vẫn thấy hấp dẫn. He he

• Like
Reactions: anhthang9999
Tập Lái
11/4/16
2
112
28
em đang thuê cái chung cư 178 Trần Hưng Đạo, hai mặt tiền Cống Quỳnh, Trần Hưng Đạo.
Cũng cuốc bộ 4 tầng. Ở chung cư trung tâm tuy thang bộ nhưng vẫn thấy hấp dẫn. He he
Thực ra nếu có ô tô thì ở khu chung cư phía mặt tiền đường chính lại bất tiện vì tìm chỗ đậu xe hơi khó mà ko an toàn dễ bị CA hoặc trộm nó thịt, giá gửi xe khá chát vì là quận 1 (>3 tr/tháng), chỗ có giá rẻ ưu tiên thì đã kín khách rồi.
Em có con xe bán tải công trường bự tướng, lúc trước chưa đủ tiền đi thuê chung cư phía mặt tiền đường chính, mỗi lần có việc về nhà tìm chỗ để xe rất khổ và tốn kém, sau đó nghiên cứu được chỗ này, xe hơi chạy về vứt luôn dưới khuôn viên sân trước nhà rất tiện, để cả ngày đêm mấy năm nay cũng ko sao mà lại ko tốn phí gửi xe hàng tháng.
Hồi đến giờ dành dụm được một ít, lại phải chuyển công tác sang VT nên mới tính bán căn này dồn đủ vài tỏi ra nghía con chung cư cao cấp phía thủ thiêm cho tiện đi cao tốc. Căn này của em chỉ hướng tới bác nào hoàn cảnh giống em mấy năm trước, có dưới 2 tỏi mà chỉ muốn ở nhà rộng rãi thoáng mát + trung tâm + ko mất phí + đi chơi chỉ cần đi bộ là chính, ở vài năm có thêm 2 tỏi nữa thì đổi nhà ngon hơn :3duongbia:

• Like
Reactions: ngannguyen007
Status
Không mở trả lời sau này.