Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Các bác thân mến!
Sau nhiều ngày đêm đắn đo, suy nghĩ. Hôm nay em quyết định chọn CIVIC.
Nhưng em không biết là nên chọn 1.8AT hay 1.8MT. Em mạng Thủy thì nên đi xe màu gì? Các bác cho lời khuyên giúp em với! Chân thành cảm ơn các bác.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Nhờ các bác giúp đỡ!

Nhưng em không biết là nên chọn 1.8AT hay 1.8MT. Em mạng Thủy thì nên đi xe màu gì?
đi 1.8 AT,mạng thủy đi màu xanh tím than

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

vậy mạng thổ đi civic gì ? màu gì ?
1.8 AT the elegant ,mạng thổ đi màu xám xanh (màu mới ),màu xám xanh tiệp với màu đất !!!!!

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48

Cám ơn bác Duy!
Em cũng thích AT. Còn màu thì em không thích màu đó lắm. Em thích màu xám bạc bác Duy ơi! Chọn màu đó có được không? Trước đây em định mua Lac 1.8 của người bạn nhưng sau khi chạy thử Civic rồi. Em quên Lac luôn!
Có bác sale Honda nào không cho em hỏi nhờ 1 chút!

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

@ bác locdo75: chủ đề này hình như trên OS có lâu rồi, em cũng không nhớ ở chỗ nào .

Nếu bác mạng Thủy nên đi xe có màu thuộc Thủy hoặc Kim (vì Kim sinh Thủy)
Thủy: đen, xanh da trời (đậm / nhạt)
Kim: trắng, xám nhạt
Như vậy màu xám bạc của Civic quá hợp với bác .
Mạng Thủy của bác khá thoải mái khi chọn màu xe Civic vì các màu đen, xám xanh, xanh bạc cũng OK, màu xanh và tím than hình như bây giờ hết ra rồi .

Chạy AT sướng hơn nhiều bác ơi, giá hơi nhỉnh hơn MT nhưng có mâm đúc, ghế da, tay nắm mạ crôm, kính lái gập điện, CD .

Last edited by a moderator:
Tập Lái
3/6/07
38
0
6
53

Em cũng đang băn khoăn giữa AT & MT, mà em cũng chẳng biết em mạng gì nữa!

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

@ bác AlphaPi: bác sinh năm nào? Phải biết năm sinh mới biết mạng gì . Nói vậy thôi chứ có người tin người không . Ví dụ như em mạng Mộc, không nên chọn màu bạc thuộc Kim (Kim khắc Mộc) nhưng em khoái xám bạc nên ...chơi luôn .

Còn AT hay MT thì tùy người thôi, nhiều bác thích chạy MT, vừa thể thao, vừa ít hao xăng, giá thấp hơn . Em thuộc loại làm biếng nên thấy chạy AT sướng hơn, chỉ có lúc trả tiền xăng thì không sướng lắm .:D

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Vậy chứ em mạng ... nhện thì đi xe màu gì? Sorry em spam câu bài phát. Zọot

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

trích đoạn : xephaoma Vậy chứ em mạng ... nhện thì đi xe màu gì? Sorry em spam câu bài phát. Zọot
mạng nhện đi xe biển số 33 cuối