Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội
RE: Nhờ các bác giúp đỡ!

Ơ đi mua xe mà cũng phải xem mạng gì mới hợp hả bác ??? Em cứ khoái mầu gì đẹp là chiến thôi chứ chọn làm cái gì, có bác nào đi xe 2 B mà chọn mầu chưa

Tập Lái
28/10/05
19
0
0

Mình mạng thổ nhưng thích xe màu đen có ổn ko các bác ?

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

@ bác Tiktak: . Mạng Thổ không kỵ màu đen (của Thủy) mà kỵ màu xanh lục của Mộc (Mộc khắc Thổ)
Tuy vậy mạng Thổ chọn xe màu vàng (Thổ) hoặc màu đỏ (Hỏa sinh Thổ) là hợp nhất theo Ngũ Hành.

Tập Lái
3/6/07
38
0
6
53

@bác Thunder: em tuổi con cọp - em khoái màu đen có được không bác?

Tập Lái
28/10/05
19
0
0

Cám ớn bác Thunder, nhưng khổ nỗi là xe Civịt ko có màu vàng và màu đỏ bác ạ !!!

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

@ bác Alpha: bác tuổi Tiger nhưng cụ thể là năm nào ? Nếu 1974 thì mạng Thuỷ, hợp xe màu đen (cũng thuộc Thủy) . Nếu 1986 thì lại mạng Hỏa, Thuỷ khắc Hỏa nên chạy xe màu này có ngày...ẩm bugi :D

@ bác Tiktak: thì bác đặt hàng Honda VN sơn lại xe cho ...hợp tuổi bác . Nói vậy chứ nếu màu mình thích mà không kỵ tuổi là ngon rồi . Trong trường hợp màu kỵ với mạng, nếu có gan thì.. tới luôn . Ví dụ như em mạng Mộc, mua xe màu bạc thuộc Kim, Kim khắc Mộc nhưng Kim lại sinh Thủy. Em mua xe chủ yếu chở bà xã bầu bì đi cho an toàn, bà xã mạng Thủy nên coi như mình..hy sinh vì vợ . Với lại bả khỏe mạnh thì lại "vượng phu ích tử" vì Thủy sinh Mộc . Cứ lý luận vòng vòng vậy thấy cuối cùng mình cũng được lợi, hơn nữa màu xám bạc lại quá đẹp nên chọn luôn, tuy nhiên em mua xe về phải...cúng cho chắc:D

Hạng B2
2/4/07
187
0
0

bác thunder cho em hỏi với em sinh năm 1978 mậu ngọ mạng hỏa, thì hợp với màu nào , em đang đi xe ỈN màu đen rùi, nhưng định chuyển sang sedan cho nhẹ nhàng, em định altis, hoặc là civic,

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Chuyện chọn màu xe coi bộ cũng được quan tâm nhiều ghê, các bác nào muốn "ngâm cứu" kỹ có thể vào tham khảo trong link sau:
Chọn màu xe theo Mạng
Cái này là thông tin tham khảo thôi nha, không phải tuyên truyền mê tín dị đoan đâu, mod đừng xóa bài tội nghiệm em :mad:

@ bác tomychien: bác mạng Hỏa, Thủy khắc Hỏa, Mộc sinh Hỏa, Hỏa sinh Thổ nên mạng của bác kỵ các màu thuộc Thủy (đen, xanh đậm, xanh nhạt), Thổ (vàng) và hợp với các màu thuộc Mộc (xanh lá, xanh rêu) hoặc Hỏa (đỏ) cũng tốt. Vậy từ lúc bác ngồi Ỉn đen tới giờ có...thấy gì chưa ?
Nếu bác khoái Civic hoặc Altis mà muốn lấy màu xe theo Ngũ hành thì chắc chỉ chọn được đỏ boọc đô (Altis) hoặc xám bạc, xám xanh, trắng bạc vì màu xanh lá và xanh rêu chỉ có xe Ford, Gala và ...taxi Mai Linh :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/4/07
187
0
0

@ thunder trước em đi zace surf màu vàng, và bi h em đi ỈN thì thấy 2 em tương đương nhau, cả em đều bị quệt một ít, em ỈN thì hôm lâu bị xe máy đi bên cạnh chọc nổ cả lốp, rùi năm ngoái thì lao vào tường vỡ đèn, chẳng biết là sao nữa không biết có phải do lái kém k, em bi h cũng không thích civic lắm, vì cứ cảm giác nó không tin cậy= altis, mà altis bi h tận 34k lận, lại sắp ra xe mới nữa, thế màu bạc của ALTIS có được không bác

Hạng B2
1/6/07
182
0
0

@bác thunder ui: em tuổi "gâu gâu" (1982) thì mạng của em là mạng gì hả bác? em hợp với màu gì bác nhỉ? em đặt màu xanh bạc, ko biết có hợp với tuổi ko? kính bác