Tập Lái
26/12/06
27
1
3
Đà Nẵng
Em đang đi con Ford laser 1.6 . Gần đây em phát hiện mỗi lần bật điều hòa thì nước điều hòa chảy vào trong xe.
Nguyên nhân và khắc phục như thế nào? Các bác giúp em với .

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
RE: Nhờ các bác giúp đỡ

Trích đoạn: namtt

Em đang đi con Ford laser 1.6 . Gần đây em phát hiện mỗi lần bật điều hòa thì nước điều hòa chảy vào trong xe.
Nguyên nhân và khắc phục như thế nào? Các bác giúp em với .

Xe bác đã từng làm gì về máy lạnh chưa?

Bác lấy đèn pin rọi vào phía dưới dàn lạnh chổ để CHÂN của người ngồi phía trước bên Phải, xem ống thoát nước dàn lạnh (to bằng ngón tay Út) có bị cụp lại không?

Hoặc khi nổ máy mở AC bác xem nước có chảy ra theo cái Ống xả này không. bác mở capo xe lên quan sát nhé. Đầu ra của nó nằm ngay vách ngăn khoang động cơ và khoang hành khách bên tay trái nhìn từ đầu xe nha bác.

Hạng B2
15/2/08
101
0
0

Theo em thì có thể ống dẫn điều hoà của bác bị hở rồi, cái này khắc phục thì đơn giản thôi, bác ra thợ họ làm cho chắc chắn, chắc mất tiền tí tẹo. Mà không nữa thì bác làm cái cốc đựng, khi nào khát mà dùng. He he.

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

Cái này đơn giản thôi chắc lâu rùi bác không vệ sinh dàn lạnh cho nên rêu và bụi đã dóng kín ống thoát nướ máy lạnh .cách sử lý tạm thời là bác kiếm cái vòi nước gắn vô cái đầu thoát nước máy lạnh dưới gầm ,xe xịt mạnh vào cho nó thông .làm vài lần như vậy mà xịt ngắt quãng rùi ngưng cho nó chẩy ra cùng với rong rêu và bụi bẩn đóng ở trong đó , chú ý coi chừng nước nó tràn đầy xe . Còn lâu dài thì bác đi làm vệ sinh dàn lạnh đi.

Hạng C
12/11/06
776
457
63

Xe em cũng đã từng bị, bác ra mua cái ống tưới nước bằng mủ trong trong , mềm, khỏang 2 tấc và 1 cái cổ dê bằng thép đường kính cở 15 hay 17 gì đấy, sau đó dở nắp capo tìm đầu chảy ra như bác petrol chỉ, gắn vào đó là xong.

Tập Lái
26/12/06
27
1
3
Đà Nẵng

Cảm ơn các bác đã tư vấn . Hôm nay em đã đi làm vệ sinh dàn lạnh rồi . Tại lâu quá không kiểm tra nên bị bẩn . Cảm ơn các bác nhé.