Hạng D
12/1/10
2.720
5.597
113
Phan Thiết- Bình Thuận
Re:Nhờ các bác gíp dùm em bệnh đau bao tử

Em cũng co triệu chứng hôm nay nhậu nhiều thì ngày mai nghe đau đau ngay chấn thủy! Chắc em phải nghe theo mấy bác uống nghệ thôi!

sgv confirmed
Hạng B2
23/4/11
186
2
18

Còn thiếu bác ơi. Nếu chị em OS mà chưa có chồng thì phải hạ giá để tìm gấp đấng lang quân. Nghệ với đàn ông thi đảm bảo hết đau bao tử ngay
quote=hungld2]

Nói ra mọi người đứn mắng em là PR, đối với bêh viêm loét dạ dày tá tràng thì bác cứ uống tinh nghê chiết xuất từ củ nghê tươi, đảm bảo sau 1 tg bác thấy ko những dạ dày mà cả hê tiêu hoá nói chung đều ổn áp cả, bản thân em thấy nghê là thần dược trong vuờn thuốc Nam ta, không tin bác cứ dùng thử coi, hi hi
[/quote]

Tập Lái
8/10/11
1
0
0

nhờ các bác tư vấn dùm em đi bác sĩ nội soi thì bị viêm sung huyết hang vị dạ dày nhẹ, nhiễm hp . Cho kháng sinh : Clarithro + omeprazol + amoxilin uống trong 10 ngày ,liệu như vậy có diệt được hp không .Cho em hỏi thêm là em bị viêm dạ dày nhưng lâu lâu mới đau ,em bị buồn nôn như ốm nghén lúc nào trong ngày cũng bị buồn nôn và ợ hơi ,vậy bị đau dạ dày có triệu chứng như em vì em thấy mọi người chỉ bị đau chứ không buồn nôn như em ,em uống hết thuốc thì có hết cảm giác khó chịu này không .Thank các bác

Tập Lái
13/10/11
22
0
1
www.otosaigon.com

Em thấy nghệ Ok lắm bác,làm lành các vết thương bên trong mà mình không thấy được,nên em nghe nói uông nghệ chữa được ung thu là có cơ sở đấy!Em cũng muốn uống mà khó quá,nên uống nghê hủ,cơ mà nghệ hủ thì không chất lượng bằng nghệ tươi.

Hạng B1
25/7/11
53
0
0

Hồi em ở trên rừng, mấy ông người dân tộc biểu, sáng sớm bước ra thẳng chỗ nào có cây Mơ (ăn thịt cầy) đi thẳng đến, đừng ngó lại. Đến nơi hái 7 lá (nữ 9 lá) bỏ vào miệng nhay xong rồi nuốt. Bảo đảm hết bệnh, hổng biết phải không nữa

Hạng D
5/7/11
1.546
11
38
Bác ơi nghệ uống với mật ong trị đau bao tử cũng hay lắm đó. bác cần mật ong rừng Cà Mau thì qua bên em nhé ! www.matongrungcamau.com

Tập Lái
6/6/12
4
1
0
Các bạn à!! Có một phòng khám chuyên về nội tiêu hóa gan mật tại TPHCM hợp tác giữa Vn và Singapore đó, ở đây chỉ chuyên mỗi về gan và các vấn đề tiêu hóa, dạ dà, viêm loét đại tràng, nội soi , etc và có cả BS Singapore và Việt Nam nữa. phòng khám đẹp, sang trọng, phong cách nước ngoài mà Vào khám rất nhanh, không cần đợi lâu. Người nhà mình đã khám đây rồi, có người chú họ còn được giới thiệu sang Singapore để mổ nữa và bây giờ rất ư là khỏe. Các bác thử tìm đến đây xem sao, pk tên là Phòng Khám CHuyên Khoa Gan Á Châu Dia chi là ở 201 Nguyễn Thị Minh khai, Q1, TPHCM. Anh chị nào tới khám rồi thì cho mọi người biết feedback nha.

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Bác khoan hãy chữa bằng Y khoa, cứ mua 1 hũ nghệ đen (đừng mua nghệ vàng) uống trước khi ăn 3 ngày thôi, giảm hay không là biết liền.

Em mới bị lại, uống chưa hết 1 hũ mà hết rồi. Triệu chứng: Ăn no cũng đau, đói cũng đau nhẹ, uống rượu nước dãi ra nhiều, nhổ không kịp, toát mồ hôi, quặn đau ghê lắm.

Hồi mấy năm trước uống nghệ Vàng, tác dụng chậm hơn nghệ đen. Giờ em ngày 3 cữ cà phê mà không sao hết.
Phải công nhận nghệ đen tác dụng tốt.

Hồi trước nữa, năm 198x em đã bị bao tử, nhưng uống thuốc cây gì xay ra, mua ở chợ lớn cũng tốt nhưng không thấy hay bằng nghệ đen.

Bác có thể thử 15k / hũ nghệ đen.

Tập Lái
13/2/12
26
1
0
bác ơi, nghệ đen mua ở đâu? bác cho em tí hình cái hũ được không ạ.
pcvinh nói:
Bác khoan hãy chữa bằng Y khoa, cứ mua 1 hũ nghệ đen (đừng mua nghệ vàng) uống trước khi ăn 3 ngày thôi, giảm hay không là biết liền.

Em mới bị lại, uống chưa hết 1 hũ mà hết rồi. Triệu chứng: Ăn no cũng đau, đói cũng đau nhẹ, uống rượu nước dãi ra nhiều, nhổ không kịp, toát mồ hôi, quặn đau ghê lắm.

Hồi mấy năm trước uống nghệ Vàng, tác dụng chậm hơn nghệ đen. Giờ em ngày 3 cữ cà phê mà không sao hết.
Phải công nhận nghệ đen tác dụng tốt.

Hồi trước nữa, năm 198x em đã bị bao tử, nhưng uống thuốc cây gì xay ra, mua ở chợ lớn cũng tốt nhưng không thấy hay bằng nghệ đen.

Bác có thể thử 15k / hũ nghệ đen.

Hạng C
26/5/12
523
261
63
có cái thớt gan mật tiêu hóa gì đó, đầy đủ thông tin các bs