Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội
Cty em đã đăng ký xong tên miền tencongty.com.vn. Do là cty nhỏ nên em k định mua máy chủ, định nhờ host qua FPT nhưng đắt quá, những 250k/tháng (chưa VAT) cho gói 50M. Em có thấy bạn bè nói có thể host với giá rẻ hơn của các server khác, chỉ khoảng 5 đến 10 USD/ năm.

Nhờ các bác tư vấn là em có nên host ở các server này k ạ? hay nên qua FPT cho an toàn, dù đắt? Cám ơn các bác trước.

Hạng B2
8/6/05
360
0
0
RE: Nhờ các bác giúp: Web hosting

Bác chịu khó google, sẽ ra khối host miễn phí đấy, thậm chí có một số chỗ adfree nữa.

Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội

Cám ơn các bác đã tư vấn.

Tuy nhiên ý em còn là: có nên host ở các server miễn phí hay rẻ tiền k, hay chỉ nên host ở FPT hay VDC gì đó cho an toàn. Vì trang web của cty quan trọng các bác biết rồi đấy.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

theo tôi công ty nhỏ hay lớn không quan trọng, quan trọng là trang web của cty có mang khách hàng lại cho bác ko, và yêu cầu về tính sẵn sàng thế nào

nếu chỉ là vài trang web tĩnh giới thiệu về cty thì không quan trọng host ở đâu, nhưng trang web cung cấp các dịch vụ trực tuyến như đặt hàng, hỏi đáp, cập nhật thông tin sản phẩm thường xuyên thì nên cân nhắc các dịch vụ ... mất tiền. vì có hỗ trợ kỹ thuật, backup...

Trích đoạn: cashier

Cám ơn các bác đã tư vấn.

Tuy nhiên ý em còn là: có nên host ở các server miễn phí hay rẻ tiền k, hay chỉ nên host ở FPT hay VDC gì đó cho an toàn. Vì trang web của cty quan trọng các bác biết rồi đấy.

Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: qha_vn

theo tôi công ty nhỏ hay lớn không quan trọng, quan trọng là trang web của cty có mang khách hàng lại cho bác ko, và yêu cầu về tính sẵn sàng thế nào

nếu chỉ là vài trang web tĩnh giới thiệu về cty thì không quan trọng host ở đâu, nhưng trang web cung cấp các dịch vụ trực tuyến như đặt hàng, hỏi đáp, cập nhật thông tin sản phẩm thường xuyên thì nên cân nhắc các dịch vụ ... mất tiền. vì có hỗ trợ kỹ thuật, backup...
[/quote]

Như vậy theo bác Lơ thì em có lẽ sẽ tìm host free, vì cty em chỉ định làm web tĩnh thôi. Do đó sẽ tiết kiệm được VND3T/năm so với host ở FPT.

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Cái này phụ thuộc vào tầm vóc của công ty bác, chứ không phải phụ thuốc vào nội dung thông tin bác đưa lên là động hay tĩnh. Hosting free hoặc giá cực rẻ 1$ / tháng thường cho cá nhân thuộc dạng amator. Làm website giới thiệu công ty mà nghĩ đến chuyện free là không ổn rồi... Chúc công ty bác ngày càng phát triển :D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

có 1 nguyên tắc vàng trong kinh doanh là: đầu tư tối thiểu :)

Hạng C
23/9/04
565
4
18
57
Interstate Highway

Đừng có Host ở FPT nhé, em đang phải chuyển sang chỗ khác vì không gửi được Mail do VDC nó đóng cổng 25 làm ảnh hưởng đến các trang host ở FPT, 2 thằng cãi nhau mấy tháng rồi, chờ không được nên em chuyển.

Tập Lái
6/4/05
11
0
0
www.mobicolors.com

FPT và VDC chẳng có cái quái gì bảo đảm an toàn và chất lượng tốt cả, ngược lại thì đằng khác, còn giá cả thì rõ là cắt cổ nhau. Không hiểu bác nghe ai tư vấn thế,

Website cho cty thì không bao giờ host miễn phí, kiểu như visit card mà xài e-mail Yahoo, Gmail... nó làm hỏng hình ảnh cty.

Mấu chốt là tìm host phù hợp với yêu cầu, website cty như bác nói thì thông thường khoảng $3 - $5/tháng là ok rồi. Với nhu cầu đó xài của www.viethost.net cũng tốt, em đã dùng ở đây rồi. :)