Tập Lái
6/2/20
2
0
0
38
Nhờ các bác góp ý mua xe Mazda CX-8

Em đang đi Mazda 6 đời 2015, nay muốn mua thêm 1 chiếc xe lớn hơn với tầm giá xe lăn bánh là 1,5 tỷ. Trong suy nghĩ thì ưu tiên tiếp tục thương hiệu Mazda CX-8. Nhưng cũng muốn các bác tư vấn thêm cho phong phú và muốn xin một số đánh giá của các bác đang đi xe CX-8.

Mong các bác chia sẻ nhiệt tình.

Cám ơn các bác.

Nhờ các bác góp ý mua xe Mazda CX-8

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/11/09
151
1.063
93
34
Chạy thử bản AWD rồi, cũng tạm được.
  • Cách âm k tốt lắm, ngang CRV, nghe rõ tiếng máy khoang động cơ.
  • Nội thất đẹp, ưng nhất là ghế da Nappa.
  • Hàng 3 khá ổn, người lớn ngồi ok.
  • Chạy cảm giác k chắc xe lắm, về khoản đầm thua xa Outlander.

Hạng B2
20/1/11
383
665
93
Em cũng quan tâm!
Lót dép ngồi hóng;

Em có tìm hiểu sơ qua thì nghe thiên hạ nhận xét rằng:
1. Ưu điểm:
  • Xe dài -> hàng ghế 3 rộng, nệm cao, ngồi ko mỏi chân, người dưới 1,75m ko đụng đầu;
  • Nội thất đẹp;
  • Thích hợp gia đình;
  • Còn nhiều ưu điểm chắc nhiều người biết rồi;

2. Nhược điểm:
  • Máy xăng 2.5 xác xe nặng gần 1.8T nên ko bốc bằng CX5; đủ tải 7 người tăng tốc hơi đuối! Nếu thích mạnh lực thì San dầu hoặc Everest;
  • Hệ thống treo phía sau yếu, có cảm giác chồng chềnh, ko chắc như San (tưng tưng);
  • Ko có cửa gió hàng ghế 3 trên đầu hoặc ngang hông (tuy nhiên có họng gió ở dưới hàng ghế 2 thổi xuống);
  • Ko có cửa sổ trời;
  • Xe dài, nhưng do cái đầu quá dài, và bị vác đuôi, nên cốp xe cũng ko rộng (cỡ hơn 200l, nếu gập hàng 3 thì được 700l);
  • Bánh rộng 225 là hơi bé, ko bề thế; nhưng nếu độ lên 255 thì lại hao xăng hơn!
  • Độ ồn vô địch, hơn San, Fortuner, Outlander chút xíu; có lẻ do lốp Hankcook;
  • Màn hình 7inches cho cái xe 4,9m là quá ky bo, nhìn ko cân xứng tí nào;
  • Hao xăng (hơn dầu :D );
  • ...

Nói chung, em sẽ kéo hết GĐ chịu khó hôm nào rãnh lên chạy thử CX8, San dầu/xăng, Everest, Sedona! Ý kiến gđ thế nào thì mua cái ấy; Riêng em thì khoái Everest và San dầu nhưng đi gđ có lẻ ko hợp!

(em đang chạy Mazda 3 ghẻ, con gái em 7t chê xe bé quá...)

Hạng D
4/7/13
1.552
6.101
133
Sài Gòn
Em cũng quan tâm!
Lót dép ngồi hóng;

Em có tìm hiểu sơ qua thì nghe thiên hạ nhận xét rằng:
1. Ưu điểm:
  • Xe dài -> hàng ghế 3 rộng, nệm cao, ngồi ko mỏi chân, người dưới 1,75m ko đụng đầu;
  • Nội thất đẹp;
  • Thích hợp gia đình;
  • Còn nhiều ưu điểm chắc nhiều người biết rồi;
2. Nhược điểm:
  • Máy xăng 2.5 xác xe nặng gần 1.8T nên ko bốc bằng CX5; đủ tải 7 người tăng tốc hơi đuối! Nếu thích mạnh lực thì San dầu hoặc Everest;
  • Hệ thống treo phía sau yếu, có cảm giác chồng chềnh, ko chắc như San (tưng tưng);
  • Ko có cửa gió hàng ghế 3 trên đầu hoặc ngang hông (tuy nhiên có họng gió ở dưới hàng ghế 2 thổi xuống);
  • Ko có cửa sổ trời;
  • Xe dài, nhưng do cái đầu quá dài, và bị vác đuôi, nên cốp xe cũng ko rộng (cỡ hơn 200l, nếu gập hàng 3 thì được 700l);
  • Bánh rộng 225 là hơi bé, ko bề thế; nhưng nếu độ lên 255 thì lại hao xăng hơn!
  • Độ ồn vô địch, hơn San, Fortuner, Outlander chút xíu; có lẻ do lốp Hankcook;
  • Màn hình 7inches cho cái xe 4,9m là quá ky bo, nhìn ko cân xứng tí nào;
  • Hao xăng (hơn dầu :D );
  • ...
Nói chung, em sẽ kéo hết GĐ chịu khó hôm nào rãnh lên chạy thử CX8, San dầu/xăng, Everest, Sedona! Ý kiến gđ thế nào thì mua cái ấy; Riêng em thì khoái Everest và San dầu nhưng đi gđ có lẻ ko hợp!

(em đang chạy Mazda 3 ghẻ, con gái em 7t chê xe bé quá...)
Thừa tiền thì cứ để con xe ghẻ ấy đi, mua thêm con Sedona là chuẩn bài.

Diamond Hand
28/7/09
1.592
15.953
133
Các ca mang lên đây ...vô nghĩa.
Xe mình mua thì cứ ra showroom duyệt test xe, so từng đường kim mũi chỉ. Mua xe vì vài thằng lạ quắc trên diễn đàn nó thích có vẻ ko ổn.

p/s :
Con gái + vợ bác thích chiếc nào thì duyệt chiếc đó :D

Hạng B2
23/7/17
439
311
63
38
Nhìn ngoài đường thấy không nổi bật so với giá tiền ( hay nhầm với CX5 ) - xe nhìn ngang không cân đối ( giống như gái Chân Dài nhưng Ốm )