Hạng B1
2/12/16
68
37
18
44
Bác ơi bên đấy vừa gọi em để sửa con xe này đấy bác ơi :D, mà bên em đang đông quá nên không nhận. Bác kiếm mỗi em GL khác xem, bữa em thấy có 3 chiếc GL đen trong đó mà
Thật ra lúc em biết con xe này là đang ở chính chủ của nó. Mới rao lên thì trên chỗ mua bán xe cũ này xuống hốt. Em thấy nội thấy còn khá nên mới vào xem mua lại của chợ này. Chứ em chẳng bao giờ dám vào nữa đâu, sợ cái kiểu nói : " xe chỉ bị lỗi vặt mà anh cứ nói quá lên " của mấy sale bên chợ đó lắm. Kiểu làm ăn này em sợ lắm. Em nghĩ lúc nó đi mua nó test , chắc đã biết bệnh của con này. Thế mà về còn nói thế. Bây giờ bên đó mà có cả đống con ngon em cũng không dám rớ. Ai biết đâu nó bổ máy làm sơ sơ cho hết bệnh, vác về đi một thời gian là ôm bom. Hộp số con này hàng bãi ngon cũng tầm 40-50 triệu, hàng mới ngon cũng 100 triệu rồi, chưa kể làm các thứ khác. Em nêu lên cũng để anh em trong OS biết thêm vài chuyện, lỡ có ngắm nghía em này thì ....biết mà liệu chừng giá cả, bệnh tật. Làm ăn thì ai cũgn làm ăn, nhưng uy tín là cái quan trọng nhất. Nó làm với em thế thì cũng sẽ làm với người khác được. Em còn biết tý chút, với lại còn có anh em trên OS tư vấn cho nên cũng đỡ bị ăn bom, chứ nhiều bác thấy thích , cọc tiền xong mới đi check thì coi như mang vạ.
Vài lời với bác nhé. Có gì kiếm con khác em alo bác, hoặc ở gara có bác nào muốn đổi xế ( giờ em chỉ đi gầm cao thôi ) thì cho em tin hén. Thanks bác.

Hạng B1
2/12/16
68
37
18
44
cũng may bác lại đi qua đó để nhìn thấy chứ không thì hôm nay bác lại phải hát bài không kịp nữa rồi :))
Cám ơn bác, em cũng chạy merc rồi, nhưng lúc mua chắc chắn nhờ anh em bên gara quen đi check cho khi lấy xe. Chứ tự quyết thì em khôgn dám đâu ợ .

Hạng B1
2/12/16
68
37
18
44
Hôm nay ghé vào thớt này thấy không nhúc nhích gì cả , em thấy con xe đó giờ vẫn rao lui rao tới trên chợ tốt, mua bán đấy, hy vọng là bác nào đọc thớt này rồi hãy mua để đỡ bất ngờ? cuối năm rồi các bác bận lắm saoko vô chém cho vui các bác

Hôm nay ghé vào thớt này thấy không nhúc nhích gì cả , em thấy con xe đó giờ vẫn rao lui rao tới trên chợ tốt, mua bán đấy, hy vọng là bác nào đọc thớt này rồi hãy mua để đỡ bất ngờ? cuối năm rồi các bác bận lắm saoko vô chém cho vui các bác

Em sửa xe thấy cụ nội luôn luôn bác :D

Hạng B2
31/12/15
408
102
43
33
Số là thế này các bác ạ !
Em khoái lên gầm cao nên tiễn con merc C già cỗi View attachment 576428 đi rồi, nhăm nhe tìm em ML chạy nhìn cho đỡ chói mắt, lê la từ chợ tốt , đến mua bán , thấy có người bán con ML màu bạc biển cũ thành phố ( em không tiện nêu ra ).định đi hỏi, thì bên cái chợ xe ở Phan Văn Trị Gò Vấp, SG ( sorry em cũng ngại nói ra đểcho người ta làm ăn ) .
Vì cũng ham hố nên lên xem sơ qua , thấy cũng ổn, trả giá cò kè bớt 50 chai, họ ok. Em định hôm sau lên lấy.
Tối hôm qua chạy ngang tranh thủ ghé vô, thấy xe không đóng cửa khoá , em đến check thêm. Ai dè mở nắp két nước thấy nước đục ngàu màu cafe. Cái này em cũng biết nên lạnh người. Chủ chợ otô này trấn an em : cái này chỉ bị hở két sinh hàn ...làm tý là xong... Em không cãi , chỉ lẳng lặng ra về sau khi bỏ lại câu : phải hạ hộp số rồi bác ạ.
Em có chụp cái màu nước ở cái két nước đây, các bác có thể nghía qua tý xem. Theo em thì hộp số tiêu rồi, cả két nước nữa..Các bác xem đời cuối 2005 nội thất còn cứng,..con này bệnh thế các bác nghĩ giá nó dc nhiêu .Em thì hoảng rồi nhưng cũng tò mò muốn thỉnh giáo thêm các bác. Khai sáng hộ em nhé.
P/S Nick em là đời sương gió , em mất mật khẩu cả hơn nửa năm nay nên thôi h lập nick này vào tám với các bác vậy.
e có con ML 350 2008 nè bác oi