Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Em thấy ý kiến mấy bác rất hay , em tóm lại 3 điều như vậy khuyên các bác có ý định mua xe trong Ất Mùi, mời các bác ném đá:
1.- Không nên mua Toy.
2.- Thật nhiều tiền cứ xe Đức mà mua .
3.- Ít hơn chút thì mua xe gì cũng đc trừ Toy.
Cho Toy nó chít mịa luôn , khi đó bảo đảm cỡ như Camry Q sẽ về 500tr đúng giá trị thật của nó . Khi đó em len lén làm chiếc đi chơi :3dcuoi:

Hạng B2
12/8/11
290
143
43
Các bác nhiều xiền mua con xe đi từ 3 ~ 5 năm là đổi xe thì khỏi lăn tăn xe gì.
Còn em gồng gánh đã hơn 10 năm định mua con xe đi phải được 15 năm (gần cuối đời) thì
Toy đúng là hợp lý nhất (bền bỉ, tiết kiệm, giử giá tốt khi khi kinh tế gia đình có sự cố).
Cạc bạc tư vấn trường hợp của em.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.564
113
Em thấy ý kiến mấy bác rất hay , em tóm lại 3 điều như vậy khuyên các bác có ý định mua xe trong Ất Mùi, mời các bác ném đá:
1.- Không nên mua Toy.
Cho Toy nó chít mịa luôn , khi đó bảo đảm cỡ như Camry Q sẽ về 500tr đúng giá trị thật của nó . Khi đó em len lén làm chiếc đi chơi :3dcuoi:
lúc đó sợ bác suy nghĩ khác, vì lúc này nhiều người chạy các mẫu xe khác trừ Toy thì các bác dự định mua xe cũ thấy ng ta ko mua xe Toy chạy nữa nên nghĩ chắc xe nó hết lành, hết ít hao xăng lại kéo đi mua xe khác, rồi lúc đó bác thấy xe Toy bán lại hết đc giá lại mua xe khác, tiếp tục cái vòng lẩn quẩn

• Like
Reactions: 23banh
Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
1.- Không nên mua Toy.

Khi đó nó dẹp tiệm, rút nhà máy khỏi việt nam thì con cháu lại thất nghiệp :3dbuonngu:

Hạng D
9/8/13
1.294
1.564
113
Khi đó nó dẹp tiệm, rút nhà máy khỏi việt nam thì con cháu lại thất nghiệp :3dbuonngu:
lúc đó anh thánh khác thay thế, có gì đâu, biết đâu anh Mao ảnh qua làm xe giá rẻ như xe máy mình thì sao :3dcuoi:

Hạng D
15/5/13
1.547
8.962
113
37
lo kiếm tiền đi mấy bác, lúc đó muốn mua hãng nào cũng được, mỗi hãng một chiếc hay vài chiếc cũng chả sao. người ta cấm ta cướp dựt, ma túy, buôn lậu, chứ đâu cấm làm ăn chân chính và mua nhiều xe. nhưng muốn có chiếc xe đi mà ít nằm đường thì nên chọn Toyota.

• Like
Reactions: minhsi and bl3399
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Phải phân biệt thiệt hơn, ví dụ như bác nè, bạn em cũng khá, du học bên Mẽo với Anh thoai... cũng gia đình chủ cả nè... cũng xài Toy nè, nhưng... một điều là Toy đi công trường, đi làm chớ ko phải để tiếp khách hay đi ban đêm, đêm thì đi chơi có Merc E với S đi ăn roài.
Ơ, ơ...
Bác đang chê hay là khen TOY vậy?

Hạng D
16/11/09
1.978
587
113
Nói gì thì nói, sau 2018, có khi chỉ còn Toy sản xuất xe ở VN - do lợi thế quy mô. Lúc đó, có khi nhiều bác lại vận động mua nó để yêu nước.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
1. Sản xuất ra những mẫu xe sử dụng công nghệ có tuổi đời cao để tiết kệm chi phí. Động cơ không áp dung công nghệ mới, hộp số lạc hậu thường là loại 4 cấp (không còn loại nào thấp hơn để Toyota sử dụng), hệ thống chuyển động lạc hậu (chiếc F hai cầu bây giờ vẫn gài cầu bằng tay!?). Sử dụng chung khung gầm để tiết kiệm chi phí (F dùng chung khung gầm, giảm xóc với Hilux).
2. Cắt giảm tối đa trang thiết bị an toàn chỉ để lại những trang thiết bị tối thiểu hoặc không thể cắt giảm được. Túi khí phổ biến là có từ 2 trở xuống. ABS hoặc ESP chỉ có ỡ những mẫu đắt tiền từ khoảng 800 - 900 triệu trở lên (đừng đổ tại thuế tại VN vì những chiếc xe gọi là "cỏ" của HQ vẫn có đầy đủ).
3. Sử dụng NL ở mức độ hạn chế. Do không có điểu kiện kiểm tra khung gầm nên không dám phán, nhưng bằng cảm quan ai cũng thấy vỏ Toyota (Innova, Hilux và Fortuner) mỏng như thế nào.

Chính vì là sản phẩm của chương trình dành cho các nước đang và kém phát triển, những chiếc Ỉn, For hay Hai lúa không có cửa lăn bánh ở các nước phát triển.
.
Tiền nào của đó.
Nếu con Fortuner nâng cấp lên thì giá nó sẽ cao hơn, lúc ấy biết đâu doanh số lại giảm.