Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com
RE: Nhờ các bác tính dốc phụ e để e đem xe vào nhà!

Với chiều ngang đường là 3,6m em nghĩ là vào được, độ dốc thì có lẽ không sao, vì gầm matiz cao hơn một số em khác như Camry, Mondeo... mà :D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Hôm nào bác "lừa" 1 bác Taxi Matiz đi vào nhà bác, chỉ cần ghé đầu hoặc đuôi gần vuông góc vào cửa được là Ok.Sau đó tính từ mép đường vào 1,5m và hạ dần độ cao nền nhà xuống.Khi tráng lại xi măng,nhớ dùng con lăn hạt lựu,lăn nhám cho khỏi trơn..!

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Em nghĩ phương án này :

Bác ấy nên hạ luôn cao độ sàn nhà chiều dài từ ngoài vào khỏang 3,7 m luôn . Chỉ cần cao hơn mặt đường chừng 10-15 cm. Phần ngoài để xe, trong giật cấp lên 1 bậc . Nhìn sẽ có phong cách hơn đấy . Sàn nhà tất nhiên nên lót loại gạch có độ nhám (ceramic nhám)

Nếu hẻm 3,6m và cửa vào rộng 2,6 m thì Matiz vào lọt rồi . (Nếu ngang nhà rộng hơn tý nữa thì quá rốt , không cần bàn rồi nhỉ )
Chúc bác sớm toại nguyện và yên tâm với em vợ 2 nằm trong nhà để ngắm nghía , chăm sóc rất tiện lợi .
:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Thêm 1 chút ý của bác vndnguyen:
@bác trauvang: Vô được, nhưng thiếu thông tin: - Nhà bác rộng 2m6, vậy dài bao nhiêu? Cổng như thế nào (cột, cửa)???
Bác nên cho đầu vô, de vô dốc cao 30cm khó đạp ga!

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63

Hẻm rộng thế thì không lo gì độ cao của dốc, không cạ gầm là được, de vào thoải mái bác ạ.