We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Việc này cũng không quá phức tạp. Bác lên công an phường (chỗ gặp tai nạn) để trình báo. Điền đơn đầy đủ và đưa ra phim bác quay được ra để làm bằng chứng. 2-3 ngày sau công an phường xin đơn lấy thông tin xe và sẽ lên Nơ Trang Long hoặc phòng quản lý dữ liệu để tra ra người đó cho bác, bao gồm địa chỉ đăng ký của xe. Sau đó có thể công an phường (chỗ gây tai nạn) sẽ gửi thư cho công ăn phường (chỗ đăng ký xe kia) để yêu cầu họ lên làm việc. Quy trình cũng đơn giản lắm.

Hoặc bác làm theo Congtu_love cũng được :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/3/08
617
434
63
Việc này cũng không quá phức tạp. Bác lên công an phường (chỗ gặp tai nạn) để trình báo. Điền đơn đầy đủ và đưa ra phim bác quay được ra để làm bằng chứng. 2-3 ngày sau công an phường sẽ lên Nơ Trang Long hoặc phòng quản lý dữ liệu để tra ra người đó cho bác, bao gồm địa chỉ đăng ký của xe. Sau đó có thể công an phường (chỗ gây tai nạn) sẽ gửi thư cho công ăn phường (chỗ đăng ký xe kia) để yêu cầu họ lên làm việc. Quy trình cũng đơn giản lắm.

Hoặc bác làm theo Congtu_love cũng được :)
CA phường cuả VN bác làm như CA phường của Mỹ á, :)

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93

Bác cứ thử làm vậy xem. đó là cách mình tư vấn cho bác chủ trong số nhiều cách khác (vd lên thẳng Nơ Trang Long, lên đại lý Ford dò danh sách bảo trì,...) Thật ra mình cũng nhờ CA phường như vậy 1 lần và thấy khá nhanh, có 1 ngày là biết địa chỉ nhà.

Chỉnh sửa cuối:
We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
À mà cách nào thì cũng phải "giao lưu" xíu nha bác chủ :)

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bác đưa hình ảnh lên cho anh em Os xem rồi mới phân tích sau đó tư vấn cho Bác, chứ nói chay không thì cũng khó.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Bạn em mất nguyên cái xe lu 8 tấn để bên hông nhà (do đi du lịch 2 ngày), có camera ghi được hình ảnh xe cẩu biển Đồng Nai vô cẩu lên xe chở đi, báo công an phường và đội hình sự quận đưa đầy đủ hình ảnh, hứa sẽ chung chi 1/2 giá trị xe nếu tìm được mà cả năm nay vẫn bặt vô âm tín. Cũng xuống phòng CSGT ĐN điều tra nhưng xe mới bán chưa sang tên, thế mà chúng còn không làm? Cái vụ đụng chỉ móp tý cản mà các bác kêu lên để nó truy xét, em nghĩ là điều không tưởng?
Bác chủ lên báo đi sẽ thấy phiền phức cho coi, nó kêu mang xe lên không cẩn thận nó giữ xe để sử lý thì khổ. Cũng anh bạn trên đi xe ô tô tự gây tai nạn đâm cột điện, báo nó xuống lập biên bản để bảo hiểm sử lý, nó xuống kêu xe cứu hộ kéo về quận, rồi đòi đủ các loại giấy (điện lực xác nhận đã sử lý mà cột có bị sao đâu, khu phố xác nhận tự gây tai nạn) rồi cuối cùng nó lòi đuôi đòi 12 triệu mới trả xe, trong đó phạt không biên bản 10 triệu, thuê xe cứu hộ 2 triệu.
Em bây giờ éo tin chúng nó nữa vì em cũng bị mất xe 2b 1 lần rồi. Chúng nó nhìn mình như chó thấy thóc khi mình trình bày nhờ chúng.

Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
Em nghĩ chuyện này ko đáng để đi vòng vòng cho tốn kém, mà chúng nó cũng ko làm cho bác đâu, bác nên làm theo cách của em để thỏa thuận với nhau thôi! Ko nên dựa vào "chính ngạch" để làm mấy việc này chỉ tốn thời gian tiền bạc!

• Like
Reactions: Jackie Huy