Hạng D
11/6/14
2.410
12.348
113
Em không lên Pleiku bác à. Nếu lên Pleiku thì em đi luôn ql 24 cho gần chứ quẹo ngược về An Nhơn sẽ xa hơn. Em còn nhớ lần trước mướn xe tài xế đi tới Buôn Hồ rẽ phải qua hai đèo Mang Yang và An Khê xuống Bình Định rồi rẽ trái về QNg nhưng cách đây lâu quá rồi nên em không nhớ rõ. Theo bác nói thì QL 19 đoạn xuống An Nhơn đường xấu. Không biết đoạn trên qua TL 622 và TL 674 thế nào ạ?
Em đi Quy Nhơn hôm 10/08 qua 2 đèo Mang Yang & An Khê đúng là oải lắm bác à

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
QL29 khúc ngang qua khu bảo tồn Easo thì hơi xấu & nhỏ nhưng chỉ xấu bên Daklak thôi, bên Phú Yên thì ngon vì là đường huyết mạch về cảng Vũng Rô, mình chưa đi nhưng có đọc bên Phượt. Ra đến Sông Hinh QL19c - Qui Nhơn thì khá ngon mình đã đi rồi, mấy xe khách đường dài Bắc Nam cũng đi đoạn này.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng C
1/8/14
758
610
123
45
Anh em nào hay chinh chiến đường QL14 về Quảng Ngãi thì xin chỉ giáo dùm. Theo tiêu chí đi đường xá tốt, không quá xa và có những quán ăn nào ngon uy tín không chặt chém, nơi ngủ nghỉ qua đêm. Hỏi nhiều vì chưa đi tuyến này lần nào.

Hạng B2
5/5/15
130
146
43
Về Quãng Ngãi sao ko đi theo QL1 cho khỏe, đường xá quá tốt sáng đi (HCM) chiều tối đã tới, lại nhiều chỗ dừng chân nghỉ ngơi ăn uống. Đu theo cái QL14 chi cho nó mệt tinh thần vậy bác.

• Like
Reactions: Giang1978 and asap
Hạng C
1/8/14
758
610
123
45
Về Quãng Ngãi sao ko đi theo QL1 cho khỏe, đường xá quá tốt sáng đi (HCM) chiều tối đã tới, lại nhiều chỗ dừng chân nghỉ ngơi ăn uống. Đu theo cái QL14 chi cho nó mệt tinh thần vậy bác.
QL1 đi hoài rồi. Muốn có trải nghiệm cho bản thân. Năm Lớp 9 đã từng đi QL14 về Quảng Ngãi với ông chú mình, nghỉ một đêm ở Kon Tum. Nay muốn tự mình chinh chiến xem sao.

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Em nhìn trên google map thấy ql24 ngoằn nghèo như con rắn, gần hơn khoảng 20 km nên chắc em chọn cung Buôn Hồ- An Khê. Đường này em có đi 1 lần cách đaay 10 năm, không biết bây giờ thế nào, thấy các bác ít thông tin đoạn 230 km này. Mong các bác giúp đỡ ạ.

Nên đi đường này, đi chậm ko sao! Cảnh rất đẹp, đừng nghe mấy ông nhìn gmap rối phán nguy hiểm

• Like
Reactions: Giang1978
Hạng C
1/8/14
758
610
123
45
Nên đi đường này, đi chậm ko sao! Cảnh rất đẹp, đừng nghe mấy ông nhìn gmap rối phán nguy hiểm
Thật ra chạy đúng tốc độ, giữ vững khoảng cách, tỉnh táo phán đoán thì không cung đường hay ai làm khó được tay lái anh em trên diễn đàn. Chủ yếu là tham khảo điểm dừng , điểm ăn uống hợp lý. Cộng thêm lần đầu chạy tuyến này nên lo không biết trời tối đường lạ mình chạy quá chỗ nghỉ ngơi mà bị mấy vố đó thì mình ko lo chỉ sợ bị càu nhàu bên tai mất vui chuyến đi thôi

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Đi mấy chỗ vắng tất nhiên nên xuất phát vào buổi sáng. Ban ngày còn nhiều thời gian để xử lý.

• Like
Reactions: Giang1978