Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Tình hình là khoảng 2 tháng nữa em có chuyến về quê hương Quảng Ngãi vừa thăm quê vừa dự đám cưới người anh họ. Em cầm lái được 3 năm nhưng đi xa nhất mới tới Nha Trang, Đà Lạt hay các tỉnh miền Tây. Dự định em chạy 1 mình chở ba mẹ, do thời gian hạn hẹp nên kế hoạch đi và về là 5 ngày nên em sẽ cố gắng chạy 1 mạch trong ngày mà không nghĩ đêm.
Lộ trình xuất phát từ Chơn Thành, BP theo Ql 14 qua Buôn Mê Thuột-Buôn Hồ-An Khê-An Nhơn, BĐ - Quảng Ngãi. Em có tham khảo mấy chủ đề thấy đường ql 14 dạo này khá tốt nhưng đoạn từ Buôn Hồ xuống TX An Nhơn qua TL 622 và TL 674 em không thấy thông tin. Bác nào có đi qua cung đường này cho em ít thông tin đường xá thế nào ạ. Em xin cảm ơn.
Đường từ Buôn Hồ đi An Nhơn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
22/8/06
216
23
28
62
Bác muốn đi theo lộ trình này thì cứ QL 14, chạy đến Pleiku rồi theo QL 19 xuống An Khê - đến QL 1 thì quẹo trái thẳng về Q. Ngãi. Đường 19 phía Bình định bây giờ hơi xấu, nhưng không còn lựa chọn khác.
Muốn gần hơn thì đến Kon tum, theo QL 24 xuống thẳng Q. Ngãi. Nhưng đèo Măng Đen và Violac rất khó đi.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Đi quốc lộ 24 thì gần nhưng đèo rất hiểm,trước em đi con for laser 1.8 vẫn bình thường.
Em nhìn trên google map thấy ql24 ngoằn nghèo như con rắn, gần hơn khoảng 20 km nên chắc em chọn cung Buôn Hồ- An Khê. Đường này em có đi 1 lần cách đaay 10 năm, không biết bây giờ thế nào, thấy các bác ít thông tin đoạn 230 km này. Mong các bác giúp đỡ ạ.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Đường này em có đi 1 lần, qua Măng Đen cứ tưởng Đà Lạt, đèo thì cũng bình thường thôi nhưng đường như thế nào thì em hổng biết, hồi đó đi thì đường cũng chỉ tàm tạm. Hy vọng thị trấn Măng Đen phát triển thì con đường cũng được ăn theo.
Bác muốn đi theo lộ trình này thì cứ QL 14, chạy đến Pleiku rồi theo QL 19 xuống An Khê - đến QL 1 thì quẹo trái thẳng về Q. Ngãi. Đường 19 phía Bình định bây giờ hơi xấu, nhưng không còn lựa chọn khác.
Muốn gần hơn thì đến Kon tum, theo QL 24 xuống thẳng Q. Ngãi. Nhưng đèo Măng Đen và Violac rất khó đi.

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Em không lên Pleiku bác à. Nếu lên Pleiku thì em đi luôn ql 24 cho gần chứ quẹo ngược về An Nhơn sẽ xa hơn. Em còn nhớ lần trước mướn xe tài xế đi tới Buôn Hồ rẽ phải qua hai đèo Mang Yang và An Khê xuống Bình Định rồi rẽ trái về QNg nhưng cách đây lâu quá rồi nên em không nhớ rõ. Theo bác nói thì QL 19 đoạn xuống An Nhơn đường xấu. Không biết đoạn trên qua TL 622 và TL 674 thế nào ạ?

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Em tìm đọc 1 loạt topic liên quan tới Ql 14 mà không thấy bất cứ thông tin liên quan tới đoạn Buôn Hồ- An Nhơn. :3dbuonngu: