Hạng B2
19/11/10
164
2.960
133
Đây cũng là 1 tuyến đường để tới Rạch Giá nhưng xa và từ Cần Thơ - Vị Thanh liên tục bị giảm tốc độ khi qua các cống ngang lộ và cầu.
Còn tuyến này ngắn hơn : Đi Quốc lộ 1A về tới An Hữu, từ đó theo QL30 đến TP Cao Lãnh, qua cầu Cao Lãnh, theo QL N2 qua cầu Vàm Cống vào tuyến cao tốc Lộ Tẻ - Rạch Sỏi băng băng về đến RG bạn. Nếu không đi được cao tốc Lộ Tẻ - Rạch Sỏi thì bác đi theo QL80 cũng về đến RG nhưng sẽ dằn sốc, đường nhỏ xe đông.
Lưu ý : Tuyến cao tốc Lộ Tẻ - Rạch Sỏi hiện tại chưa cho xe chạy nhưng bác khéo thì vẫn dc.
Từ 2016 đến giờ mình ko đi Rạch Giá theo hướng QL80 nữa, nên ko biết thế nào, chứ lúc trước đi sợ quá, đường hẹp, xe khách chạy bạt mạng, nhà dân sát 2 bên đường

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Cuối tuần này đi Rach Sỏi,nhờ bác thông tin rỏ là : "khéo thì vẫn được " là sao bác ?
thks trước nha

Đây cũng là 1 tuyến đường để tới Rạch Giá nhưng xa và từ Cần Thơ - Vị Thanh liên tục bị giảm tốc độ khi qua các cống ngang lộ và cầu.
Còn tuyến này ngắn hơn : Đi Quốc lộ 1A về tới An Hữu, từ đó theo QL30 đến TP Cao Lãnh, qua cầu Cao Lãnh, theo QL N2 qua cầu Vàm Cống vào tuyến cao tốc Lộ Tẻ - Rạch Sỏi băng băng về đến RG bạn. Nếu không đi được cao tốc Lộ Tẻ - Rạch Sỏi thì bác đi theo QL80 cũng về đến RG nhưng sẽ dằn sốc, đường nhỏ xe đông.
Lưu ý : Tuyến cao tốc Lộ Tẻ - Rạch Sỏi hiện tại chưa cho xe chạy nhưng bác khéo thì vẫn dc.

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Hi bác,vậy là đường (mới) lộ tẻ - Rạch Sỏi cho chạy rồi hả bác.xin chút thông tin ạ.
thks

QL 1A Mỹ Thuận quẹo phải đi Sa Đéc, chạy thẳng quẹo trái cầu Vàm Cống , xuống cầu Vàm Cống thay vì quẹo phải để ra ql 80 thì bác chạy thẳng đường song hành ql80 luôn , lưu ý đường này mới mở nên cần đổ đầy xăng , khi lên cầu Vàm Cống coi chừng quẹo lộn lên cầu Cao Lãnh vì đường dẫn hai cầu này nằm kế bên nhau.

Tập Lái
2/12/17
19
16
3
41
Hi bác,vậy là đường (mới) lộ tẻ - Rạch Sỏi cho chạy rồi hả bác.xin chút thông tin ạ.
thks
Hiện chưa cho thông xe đâu bác. Bác đi sedan thì tránh đoạn lộ tẻ về Rạch Giá, đường xấu, ổ voi ổ trâu nhiều lắm. Đi đường Cần Thơ - Vị Thanh là đẹp nhất, tuy xa nhưng đường băng băng.

• Like
Reactions: Thienthaobm
Hạng C
20/3/17
937
14.806
93
Hiện chưa cho thông xe đâu bác. Bác đi sedan thì tránh đoạn lộ tẻ về Rạch Giá, đường xấu, ổ voi ổ trâu nhiều lắm. Đi đường Cần Thơ - Vị Thanh là đẹp nhất, tuy xa nhưng đường băng băng.
bạn em mới từ Rạch Giá lên ,nó nói thông xe rồi

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
18/1/11
509
786
93
Thanks bác.

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Thôi thì đi đại tuyến Vàm Cống- lộ tẻ- Rạch Sỏi vậy,nếu thông xe được thì happy,còn chưa thì chịu khó bò trên lộ 80 vậy.
thanks thông tin của bác.

bạn em mới từ Rạch Giá lên ,nó nói thông xe rồi

• Like
Reactions: Elec001
Hạng B1
2/7/15
80
91
18
37
Cuối tuần này đi Rach Sỏi,nhờ bác thông tin rỏ là : "khéo thì vẫn được " là sao bác ?
thks trước nha
Hiện vẫn chưa cho chạy, sẽ có chốt ở 2 đầu, nhưng bác tìm được đường ngang để đi vào thì sẽ tránh được chốt, lên đường thì không ai nói gì bác nữa, nhưng cẩn thận do đường chưa thông xe và đang thi công nên vật tư để ngổn ngang, bác đi khéo không lại va vào.

Attachments

• Like
Reactions: uvhnaht
Hạng C
18/1/11
509
786
93
Thanks Bác
Hiện vẫn chưa cho chạy, sẽ có chốt ở 2 đầu, nhưng bác tìm được đường ngang để đi vào thì sẽ tránh được chốt, lên đường thì không ai nói gì bác nữa, nhưng cẩn thận do đường chưa thông xe và đang thi công nên vật tư để ngổn ngang, bác đi khéo không lại va vào.

• Like
Reactions: uvhnaht