Tập Lái
29/7/20
31
39
18
37
Chào các bác, em có mua lô 119,5m2 gồm 17m2 đất cln phía trước, dài 3,5m x rộng 5m, đất ở 102,5m2 dài 20.1m x rộng 5,1m chỗ hẻm 175 đường số 2, P. Tăng Nhơn Phú B, Quận 9, bên em bà kia phân lô trước, sau đó bán xong thì ông đối diện phân lô bán, vì thấy đường nhỏ quá khó bán nên ông đổ bê tông đổ hết phần cây lâu năm dài 3,5x5m và lấn qua bên phần đất em thêm 1,1m, đường này quy hoạch lộ giới 7m nhưng ông đổ ra đã 8,1m, trên sổ đỏ em mới làm hôm tháng 6/2020 thì đất vẫn 102,5m2 (5,1mx20,1m), vẫn lộ giới đường 7m, nhưng thực tế vừa rồi em thuê về đo bắn tọa độ thì đường lấn vào 1,1m, và 3 lô kế em đều bị như vậy, em ra hỏi bên dịch vụ xin phép xây dựng để xin giấy phép thì họ bảo phải làm hồ sơ đo cấp lại bản đồ hiện trạng bỏ đi phần bị lấn mới xin giấy phép được, nhưng em thấy làm vậy tự nhiên đất em bị mất đi 1 cách vô lý quá . Xin các bác rành về vụ này chỉ em cách xử lý với ạ

Hạng B2
21/8/20
177
302
63
31
Bác phản ánh lên thanh tra xây dựng của phường nha Hoặc tải app Quận 9 trực tuyến để phản ánh

• Haha
Reactions: qazwx
Tập Lái
29/7/20
31
39
18
37
Bác phản ánh lên thanh tra xây dựng của phường nha Hoặc tải app Quận 9 trực tuyến để phản ánh
Sao nghe kiểu kêu trời k thấu v bác ơi, có lót tay cho nó đổ lấn rồi bán sạch dự án rồi, giờ người ta vô ở đông rồi, có cách nào khác nữa không bác

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
giời ạ ,tưởng chuyện gì
cầm cái máy,đập tan cái phần đổ be tông.làm thật lớn chuyện vào.tự dưng nó sẽ ko dám lấn nữa
như nhà cậu em.ko để ý bị nhà kế bên xây tường rào lấn mấy chục phân.cậu em kêu đập bỏ.nó ko nghe.thời gian sau cậu cầm búa đập hết luôn.nó kêu phường xuống.phường kiểu cũng nản nản.trên nguyên tắc là phường sẽ họp ban hoà giải các kiểu con đà điểu.nhưng giờ đất thằng bị chiếm nó đập tan bức tường rồi thì hoà giải cl gì nữa ??? chả lẽ kêu thằng bị chiếm đất xây lại bức tường ??? =))) nên ai về nhà nấy
mày sai trước thì tao cứ căn theo sổ mà làm.mày kiện cũng chả dc tích sự gì.bác mà theo cái thủ tục của phường gửi đơn khiếu nại,hoà giải các kiểu,có khi nó bán xong đất rồi

12/10/07
2.646
10.496
113
Nhà phụ mẫu tôi xây cách ranh đất với nhà hàng xóm 40cm.

Bên hàng xóm bán qua bán lại miếng đất nhiều lần. Thằng hàng xóm mua sau cùng thấy còn dư 40cm nên nổi lòng tham. Nó dựng lên 1 căn nhà chỉ có 3 tấm vách, còn vách thứ 4 thì... mượn luôn vách nhà tôi !

Gọi phường xuống làm việc. Mấy anh phường dòm ngó tí rồi thể hiện quan điểm bần cố nông: Anh coi sao chứ nhà nó nghèo, mà nó cam kết chỉ dựa tạm nhờ bức vách mình chớ có làm gì đâu.
:D:D:D

Nói với mấy thằng phường thì hết giờ cũng không được việc gì.

Tập Lái
29/7/20
31
39
18
37
giời ạ ,tưởng chuyện gì
cầm cái máy,đập tan cái phần đổ be tông.làm thật lớn chuyện vào.tự dưng nó sẽ ko dám lấn nữa
như nhà cậu em.ko để ý bị nhà kế bên xây tường rào lấn mấy chục phân.cậu em kêu đập bỏ.nó ko nghe.thời gian sau cậu cầm búa đập hết luôn.nó kêu phường xuống.phường kiểu cũng nản nản.trên nguyên tắc là phường sẽ họp ban hoà giải các kiểu con đà điểu.nhưng giờ đất thằng bị chiếm nó đập tan bức tường rồi thì hoà giải cl gì nữa ??? chả lẽ kêu thằng bị chiếm đất xây lại bức tường ??? =))) nên ai về nhà nấy
mày sai trước thì tao cứ căn theo sổ mà làm.mày kiện cũng chả dc tích sự gì.bác mà theo cái thủ tục của phường gửi đơn khiếu nại,hoà giải các kiểu,có khi nó bán xong đất rồi
Sự thật thì nó bán xong đất rồi bác ơi. Nhưng mà đất em bị nó đổ lấn vào 1,1m giờ k biết nên làm sao huhu

Tập Lái
29/7/20
31
39
18
37

Bên hàng xóm bán qua bán lại miếng đất nhiều lần. Thằng hàng xóm mua sau cùng thấy còn dư 40cm nên nổi lòng tham. Nó dựng lên 1 căn nhà chỉ có 3 tấm vách, còn vách thứ 4 thì... mượn luôn vách nhà tôi !

Gọi phường xuống làm việc. Mấy anh phường dòm ngó tí rồi thể hiện quan điểm bần cố nông: Anh coi sao chứ nhà nó nghèo, mà nó cam kết chỉ dựa tạm nhờ bức vách mình chớ có làm gì đâu.

Em tính ra thuê mấy a đại ca ùi kêu máy vào đục bỏ 1,1m nó lấn đi đc k các bác ? Sổ sách phường với quận em cũng coi kỹ ùi, rõ ràng nó đổ lấn, đất em làm sổ rõ ràng ghi đất ở đô thị có cả phần bị lấn nữa.

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30

:) Giờ nhiều thành phần cán bộ như bác nói thì em thấy nản thật, nhà nghèo thì có quyền à :D. Cam kết chỉ dựa tạm bức tường :) Lúc đó ra chuyện thì tại nhà anh éo biết chặn, nhờ chính quyền can thiệp thì la cái l... gì.