Tập Lái
11/8/09
12
0
0
Chào các Bác, em mới mua con vợ 2 Mazda premacy 2005, máy chạy thì rất tốt, nhưng khi nóng máy rồi thì tiếng quạt gió kêu to lắm. Hiện tượng này có bình thường không hả Bác, nếu không bình thường thì khắc phục nó như thế nào? Mong Bác nào đã đi xe này rồi thì "giáo huấn" cho em một tý. Xin cảm ơn các Bác đã để ý đến thắc mắc của em.

Hạng D
12/6/09
1.714
5
38
Thì máy nóng thì quạt giải nhiệt chạy nên nghe lớn tiếng hơn ! bình thường nó đâu có chạy tốc độ cao ! Chạy 1 chút để giải nhiệt rồi thôi hà ! Chúc bác vui với Pre

Tập Lái
11/8/09
12
0
0
Cảm ơn Bác thanhchoray ! Nhưng em thắc mắc là tiếng quạt gió nghe to lắm, ồ ồ...khó chịu lắm. Xe Bác có hiện tượng giống vậy không?

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Nếu để máy lâu quạt chạy 1 hồi rồi nghĩ thì không có gì bàn cãi, quạt giải nhiệt bình thường, khi nào máy nóng quá thì nó quạt thế thôi. Nếu quạt nhiều quá thì bác kiểm tra sơ sơ vụ nước làm mát nhé, coi có bị thiếu không? Quạt Pre thì kêu tương đương thằn Ford Laser đó bác ạ

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Cũ người mới ta bác ạ, theo em bác cho kiểm tra lại nước làm mát, cũng như các thứ cần thiết khác như dầu nhớt, thắng...(sẽ yên tâm hơn) Nếu nước giải nhiệt tốt không thiếu, không nghẹt quạt sẽ làm việc ít hơn.

Hạng B2
23/6/09
124
1
16
Chienria3 nói:
Cảm ơn Bác thanhchoray ! Nhưng em thắc mắc là tiếng quạt gió nghe to lắm, ồ ồ...khó chịu lắm. Xe Bác có hiện tượng giống vậy không?

Xe em cũng thế! Chả có cách nào khắc phục đâu bác ạ! Nó vẫn thế từ ngày sinh ra rồi!

Tập Lái
16/8/07
26
2
3
nếu nó kêu rồ rồ quá ồn thì quạt gió cho máy lạnh đã hỏng, thay quạt zin của Ford vào(y chang), thiệt hại 900k