Hạng B2
25/5/10
141
14
18
Gò Vấp TP.HCM
In 2008 e mới mua củ lại...lúc e chạy thử xe chở có 1 người chạy rất ngon,sau lấy về chạy đi Long Hải (Dinh Cô) chở cả nhà + e luôn là 6 người đi thì có hiện tượng Róc máy (giống như mấy chiếc Zace hoặc mấy chiếc taxi in vậy).E đi qua củng nhiều xe inn nhưng khi mua gặp con này e hơi buồn.các bác có kinh nghiệm về xe tư vấn dùm e xem nên để đi hay đổi con khác và hiện tượng vậy là do chủ trước nó chạy như nào mà xe Róc máy dzữ vậy.cám ơn các bác đã quan tâm đọc bài và giúp đở...

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
Có thể do xăng kém chất lượng,hoặc do bác di số không phù hợp,nhiều nguyên nhân lắm bác!:)

Hạng B2
13/2/10
307
8
18
Có thể do chất lượng xăng, bác đổ xăng 95 chạy hết rốc máy thì đích thị là nó.

Hạng C
14/7/10
583
5
0
Có thể là do khói bám quá nhiều trên đầu piston và buông đốt, làm tăng tỉ số nén.
Máy quá nóng
Coi lại bugi có phù hợp không?
Thiếu xăng chăng...
Thử đổ xăng chỗ khác xem sao, bây giờ hay pha dầu vào xăng lắm
Nhưng nguyên nhân chính là do xăng Vn quá đểu bác ạ.
Em có con cào cào enduro chuyên nghiệp. Chạy ở nước ngoài không sao, về Vn không thể đi được vì róc máy quá. Cuối cùng phải chêm thêm roăng quy láp lên cho tỉ số nén giảm xuống, mới đi được...Hỏi ra thì dòng này, em nào về vn cũng phải làm lại mới đi được...

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Trước hết chia buồn cùng bác chủ!
Nhưng theo em biết thì dòng này cũng róc máy như thường. Nhưng chủ yếu là do người chạy. Em có người quen mua 1 con 2009 để cho thuê tự lái. Do có quá nhiều người lái trên 1 cái xe nên dĩ nhiên nó tèo nhanh lắm. Mới có 6tháng là nó róc máy, dạm dá lung tung. Định bán lạicho em, em chào thua.
Em mua 1 em 2006 của 1 người quen khác. Do là 1 xe gia đình thực thụ nên em nó cứng cừng cưng.
Đi im ru, chỉ phải thay nhớt và làmlại vỏ.
Em khuyên bác nên đổi xe khác, tìm 1 cảm giác mới lạ khác.

Hạng B2
25/5/10
141
14
18
Gò Vấp TP.HCM
e cám ơn các bác đã quan tâm....e sẽ làm theo từng bước của các bác hướng dẫn nếu kg sure e cancel e nó và làm e khác...