Tập Lái
16/11/19
6
6
0
33
Nhờ các bác tư vấn hộ em tầm 1 tỷ nên mua CX5 và Outlander 2019?

Xin chào các bác ạ! Việc là nhà e có 5 người lớn 2 bé nhỏ nhưng rất ít đi cùng nhau 7 người!

Em đang phân vân con CX5 và con Outlander 2019 vì 2 con này bản 2.0 ngang giá tiền ! Mà nghe đâu con CX5 thì khung gầm không được tốt lắm nhưng bù cái nội thất nó nhìn sang, còn con Out thì đc cái 5+2 nhưng nội thất thì không đc đẹp!

Bác nào đã từng cưỡi 2 con này rồi cho e xin ít đánh giá ạ! E chỉ phục vụ gia đình không chạy dịch vụ ạ! Thank các bác ạ!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: anhanhcbr1000rr
Hạng D
11/4/10
1.505
3.065
113
TP.HCM
Nhà 5L+2N, rất it khi đi đủ 7 có nghĩa là xác suất vẫn có, khi đó CX 5 sẽ bó tay, Out 2.0 thì nội thất chưa hài lòng (trong khi đây lại là không gian và môi trường trực tiếp tiếp xúc với người ngồi trên xe) nên cũng nên suy tính thật kỷ..

Theo logic chọn hãng xe thì anh đã chọn Mit / Mazda, theo đó Anh ráng thêm 1 xíu làm con CX8 hoặc Pajero Sport sẽ khỏi lăn tăn nữa.

2 ứng cử viên sáng giá được đề cử thêm là CR V và Santafe.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/10/19
114
70
28
30
Nếu bác đứng đứng tuổi và cố thêm tí thì e nghĩ CR-V cũng là lựa chọn hay và đáng cân nhắc. Còn lại 2 con kia thì bác cũng biết nó như nào rồi, đánh đổi thôi bác ạ, không có cái nào hoàn hảo, Cx5 nghe nói bản mới thay đổi hệ thống treo một chút sẽ êm hơn nhưng cái này phải test đã, em cũng sắp lấy Cx5 đơn giản vì nó phù hợp, liều 1 tí xem sao :-D.

Hạng C
30/1/13
729
19.496
93
Out rẻ hơn được mấy chục tr,
Nhìn chung 5+2 mà ngồi full thì ko để được hành lý, còn CX5 để được hành lý thì lại ko bao giờ có 2 cái ghế con phía sau (nếu đi ko cần hành lý)
Mình thấy Out nhìn cũng cứng cáp hơn,
Hiện đang tặng ghế da, màn hình cảm ứng... thấy cũng ổn

• Like
Reactions: Thinhle
Tập Lái
16/11/19
6
6
0
33
Nhà 5L+2N, rất it khi đi đủ 7 có nghĩa là xác suất vẫn có, khi đó CX 5 sẽ bó tay, Out 2.0 thì nội thất chưa hài lòng (trong khi đây lại là không gian và môi trường trực tiếp tiếp xúc với người ngồi trên xe) nên cũng nên suy tính thật kỷ..

Theo logic chọn hãng xe thì anh đã chọn Mit / Mazda, theo đó Anh ráng thêm 1 xíu làm con CX8 hoặc Pajero Sport sẽ khỏi lăn tăn nữa.

2 ứng cử viên sáng giá được đề cử thêm là CR V và Santafe.
Con cx8 lăn bánh bản thấp nhất gần 1ty3, còn pajero thì chênh hơn con out đên hơn 100tr bác ạ!

Tập Lái
17/9/13
20
20
3
Xin chào các bác ạ! Việc là nhà e có 5 người lớn 2 bé nhỏ nhưng rất ít đi cùng nhau 7 người! Em đang phân vân con cx5 và con outlander 2019 vì 2 con này bản 2.0 ngang giá tiền ! Mà nge đâu con cx5 thì khung gầm k được tốt lắm nhưng bù cái nội thất nó nhìn sang, còn con out thì đc cái 5+2 nhưng nội thất thì k đc đẹp! Bác nào đã từng cưỡi 2 con này rồi cho e xin ít đánh giá ạ! E chỉ phục vụ gia đình k chạy dv ạ! Thank các bác ạ!
chon CX5 đi anh ngon bổ rẻ

• Like
Reactions: Thinhle and xlive
Hạng D
11/4/10
1.505
3.065
113
TP.HCM
Con cx8 lăn bánh bản thấp nhất gần 1ty3, còn pajero thì chênh hơn con out đên hơn 100tr bác ạ!

Ừ, biết là vậy, liệu cơm gắp mắm thôi bạn..phải ráng nhiều nhiều thì mới có xe chất hơn..hi, hi,..

mình thấy bạn đưa tiêu chí thì nên mua xe 5+2 và chọn 2 con xe đều là xe Nhật: CX 5 và Out 2.0 thì mình nghĩ chắc ngân sách bạn duyệt mua xe lần này xoay quanh 1 tỷ,..nhưng con CX 5 thì chỉ có 5 chổ..còn Out thì ko vừa ý lắm, vì vậy mình nghĩ bạn nên xem qua con CR-V 1.5 bản E, (thỏa đk chở 5L+2N), còn nếu ráng được thì lên bản G vì bản E thiếu nhiều option hay ho so với bản G và L, xe Nhật, nhập Thailand, bảo dưỡng rất nhẹ nhàng, chạy ổn định, thương hiệu tốt,..

Thật tình mà nói hiện tại ở VN mình, mấy con CUV <1 tỷ mình nghĩ có lẽ ít có con nào chạy bốc hơn con CR-V, bạn cũng sẽ yên tâm là vì nội thấy con CR V cũng tạm được và rất lâu xuống, máy móc cũng ổn,..mấy con đời cũ mình đã từng mượn chạy qua và cũng đã từng chạy qua nhiều xe hạng xì cút khác rồi nên mình có chút kinh nghiệm, trong đó mình đã từng ôm con cóc ghẻ CR-V 2.4 đời 2011 chạy khoảng 8 năm nên mình biết (mình bán xe lúc ODO 142.000km, khi bán xe chạy vẫn rất bốc, nội thất gần như ko xuống bao nhiêu, vì mình giữ xe khá kỹ, bảo dưỡng chính hãng 100%, người mua đem về chạy còn điện khoe với mình là xe chạy rất ok như những gì lúc bán xe mình đã nói với họ..còn mình cũng rất vui vì họ đã hài lòng khi mua 1 con xe cũ của mình và cho 1 điểm + cho xe CR-V..), ngoài ra có 2 Cty của 2 thằng bạn thấy mình chạy CR-V 2.4 cũng lâu và mấy lần có giang xe mình đi nên tụi nó cũng duyệt cho phòng sale mua bản 2.0 cho tụi sale chạy công tác tỉnh, mới 3 năm mà con nào cũng nuốt > 100-150.000 km cả rồi nhưng vẫn rất ok, nội và ngoại thất chưa xuống..bạn bè mình có người chạy CX5, Tucson, X-Trail, 4 tune thì đều nhận xét là chạy ko ngon bằng con 2.4 cóc ghẻ của mình..mấy con sedan thì chỉ 5 chổ mà gầm cũng thấp, nhược điểm lớn nhất của CR-V là chạy hơi bị ồn nha bạn, (khắc phục bằng cách mở nhạc lớn 1 xíu), mình viết vài lời tư vấn này ko vì mục đích PR cho Honda CR-V vì hiện tại mình ko còn chạy xe của Honda, mà vì mình muốn chia sẽ kinh nghiệm của mình cho bạn có thêm thông tin..

Như mình đã nói, nếu bạn mua xe chạy gia đình thì tiêu chí đầu tiên là nên chọn xe có nội thất vừa ý mình thì mới hổng chán khi leo lên xe, tiêu chí an toàn nên đặt lên hàng đầu...và cảm giác lái đừng quá nhàm chán như xe Toyota (như con 4tune chạy chán òm), còn ngoại thất thì tương đối cũng được rồi,..

Chúc bạn mua được con xe như ý.

Chỉnh sửa cuối: