Tập Lái
7/3/15
19
10
3
45
em đi 1 lần ra tới sapa sợ quá ko dám đi lần 2 :confused:. nên đi như bác là đúng bài rồi. đi từ huế trở vô thôi, xa nữa khó vẹn cuộc vui :oops:
Mình định 2 năm nữa F1 lớn một chút sẽ đi xuyên việt đó chớ..:))

Tập Lái
7/3/15
19
10
3
45
Đoạn từ ĐL đi Phan Thiết nên đi Đại Ninh hay chạy QL27 đi Ngoạn Mục thì ổn hơn vậy các bác ơi. Nghe nói đợt bão lũ vừa rồi Đại Ninh nát bét, k biết may vá lại chưa

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Ý mình là dừng chân ăn trưa (nếu tới cữ) và thăm bà con thôi, sau đó đạp tiếp, ra tới Quy Nhơn mới dừng và nghỉ 1 đêm
Ăn trưa tính theo thời gian thì mình hay ăn ở Phan Rang-Tháp Chàm hoặc Cam Ranh, ăn chiều thường ăn ở Sông Cầu hoặc ghềnh Đỏ. Những chỗ đó đồ ăn sạch mà giá phải chăng.
Nếu đi sớm từ Quy Nhơn mình hay ăn bánh hỏi ở ngã ba Diêu Trì hoặc đi tới đầu cầu Bồng Sơn có mấy quán cũng rẻ mà ngon (bổ thì chưa biết).
Sa Huỳnh hoặc ở tp.Quảng Ngãi ăn cũng OK. Cá bống sông Trà kho tiêu + canh don ăn hơi bị tốn cơm, chẹp, chẹp giờ còn nhớ.
Dọc đường Quảng Ngãi có bệnh xá Đặng Thuỳ Trâm, mộ cụ Huỳnh Thúc Kháng, khu đi tích Phạm Văn Đồng, khu đi tích Sơn Mỹ, nm lọc dầu Dung Quất... tiện thì ghé cũng hay.
Đường Bắc Bình định đi được nhưng còn xấu lắm (tháng 11/2017).

Hạng D
26/3/07
1.128
417
83
Tp hcm
Đoạn từ ĐL đi Phan Thiết nên đi Đại Ninh hay chạy QL27 đi Ngoạn Mục thì ổn hơn vậy các bác ơi. Nghe nói đợt bão lũ vừa rồi Đại Ninh nát bét, k biết may vá lại chưa
ĐL đi PT: Đại Ninh đã được vá lại gần hết rồi, chỉ còn vài chổ ổ gà hơi sâu thôi nếu xe gầm cao thì bang vô tư (đi cách nay 1 tuần).
QL27 đèo Ngoạn Mục thì đi ngon hơn Đại Ninh (đi cách nay 6 tháng, bây giờ thì không biết sao):)

• Like
Reactions: thachvogv
Tập Lái
7/3/15
19
10
3
45
Ăn trưa tính theo thời gian thì mình hay ăn ở Phan Rang-Tháp Chàm hoặc Cam Ranh, ăn chiều thường ăn ở Sông Cầu hoặc ghềnh Đỏ. Những chỗ đó đồ ăn sạch mà giá phải chăng.
Nếu đi sớm từ Quy Nhơn mình hay ăn bánh hỏi ở ngã ba Diêu Trì hoặc đi tới đầu cầu Bồng Sơn có mấy quán cũng rẻ mà ngon (bổ thì chưa biết).
Sa Huỳnh hoặc ở tp.Quảng Ngãi ăn cũng OK. Cá bống sông Trà kho tiêu + canh don ăn hơi bị tốn cơm, chẹp, chẹp giờ còn nhớ.
Dọc đường Quảng Ngãi có bệnh xá Đặng Thuỳ Trâm, mộ cụ Huỳnh Thúc Kháng, khu đi tích Phạm Văn Đồng, khu đi tích Sơn Mỹ, nm lọc dầu Dung Quất... tiện thì ghé cũng hay.
Đường Bắc Bình định đi được nhưng còn xấu lắm (tháng 11/2017).
Thanks bác nhiều

• Like
Reactions: bacai
Tập Lái
7/3/15
19
10
3
45
ĐL đi PT: Đại Ninh đã được vá lại gần hết rồi, chỉ còn vài chổ ổ gà hơi sâu thôi nếu xe gầm cao thì bang vô tư (đi cách nay 1 tuần).
QL27 đèo Ngoạn Mục thì đi ngon hơn Đại Ninh (đi cách nay 6 tháng, bây giờ thì không biết sao):)
Cũng khó chọn nhỉ. Mình đi cx5 thì bang ok rồi
Ngoạn muc thì xa hơn tầm 90km
:mad::confused:

• Like
Reactions: donvvvn
Hạng D
26/3/07
1.128
417
83
Tp hcm
Cũng khó chọn nhỉ. Mình đi cx5 thì bang ok rồi
Ngoạn muc thì xa hơn tầm 90km
:mad::confused:
Thực tế 2 đường này chênh nhau khoảng 1 tiếng (ĐN khoảng 3 tiếng - NM khoảng 4 tiếng). Thường thì tôi đi như vậy: Nếu đi ĐN thì ăn trưa ở cafe Bùi Văn Ngọ xong rồi vô ks nhận phòng. Neu đi đường NM thì ăn trưa ở Cà Ná hoặc Phan Rang rồi chạy lên Đalat nhận phòng.:):)

• Like
Reactions: thachvogv