Hạng C
5/2/09
594
4.208
93
Muốn êm dịu thì mua Cam, muốn nhanh - sốc - ồn tí thì M6.
M6 2.5 còn ồn hơn M6 2.0.
Em thì đang chạy M6 2.5, nhưng luôn tư vấn người khác mua Cam vì ko thích đụng hàng nhiều ngoài đường. :)

Hạng C
5/2/09
594
4.208
93
Em đi ké Santa fe 2010 của thằng em, máy dầu. Em nó không ồn nhưng ù ù, đi xa khó chịu lắm.
Có lẽ vụ ồn - ù này do cảm nhận mỗi người, không có chân lý đâu. Riêng em thì thấy M6 2.5 rim 19 - bánh mỏng, đường xấu thì đương nhiên sẽ ồn, có cưỡi mấy em sedan cao cấp hơn như Bim hay Mer thì cũng ồn như vậy nếu cũng chân dài vỏ mỏng, còn đường tốt thì im ru. Mấy chiếc bánh rim 16-17 hay SUV bánh dày hơn, chắc chắn sẽ ít bị ồn từ mặt đường hơn.
Túm lại, cá nhân em thấy tiêu chí ồn - ù rất khó xác định.

Hạng B2
21/1/15
115
51
28
29
Hi cac bac,

Em la thanh vien moi cua dien dan. Hien em dinh mua xe, nhung ban khoan giua Mazda 6 2.5 va Camry 2.0. Em da chay thu Mazda 6, cam giac lai va noi that rat okay.

Nhuj tim hieu xung quanh thi nghe noi Mazda 6 chay se noise hon Camry nhieu nen em chua biet nen chon cai nao? Nho cac bac tu van giup ah.

Thanks.
bác vào bên Mazda thì e nghĩ bác có câu trả lời rồi :D . cái ồn thì đúng thật nhưng bác thử mua con nhập khẩu xem có khá hơn không

Hạng B1
6/11/13
54
13
8
Em đi ké Santa fe 2010 của thằng em, máy dầu. Em nó không ồn nhưng ù ù, đi xa khó chịu lắm.
Có lẽ vụ ồn - ù này do cảm nhận mỗi người, không có chân lý đâu. Riêng em thì thấy M6 2.5 rim 19 - bánh mỏng, đường xấu thì đương nhiên sẽ ồn, có cưỡi mấy em sedan cao cấp hơn như Bim hay Mer thì cũng ồn như vậy nếu cũng chân dài vỏ mỏng, còn đường tốt thì im ru. Mấy chiếc bánh rim 16-17 hay SUV bánh dày hơn, chắc chắn sẽ ít bị ồn từ mặt đường hơn.
Túm lại, cá nhân em thấy tiêu chí ồn - ù rất khó xác định.

em đang chạy San 2015 máy xăng bác ạ. Con này khung gầm hình như khác đời cũ đấy. Có điều ăn xăng hơn m6 nhiều (20-25% nếu chạy trong nội thành).

trước M6 em chạy con I30cw. Con này còn ít ồn hơn M6 nhưng San 2015 là tốt nhất trong 3 con xét về độ cách âm.

• Like
Reactions: mazdabp