Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Thật sự Camry ko cùng đẳng cấp với Mer C đâu bác, chẳng qua người VN thần thánh hoá Toy, nên a ấy co dịp đẩy giá Cam lên bằng giá Mer. Nhưng bác đã mún so sánh thì e cũng mạn phép làm vài dòng
Khung sườn:
Camry có chiều Dài x Rộng x Cao :4825 x 1825 x 1470 (mm)
Còn Mercedes C-class: 4686 x 1810 x 1442 (mm)
Nhìn thấy là Camry bề thế hơn nhưng con số quan trong nằm ở Chiều dài cơ sở ( nói đơn giản là độ rộng cabin).
Camry : 2775 (mm).
Mercedes C-class: 2840 (mm ).
====>>>>>> Mer C lại có khoang hành khách rộng rãi hơn Cam đến 65 mm ! Ngạc nhiên chưa !!!!

C-class: chỉ có phiên bản động cơ 2.0L
Công suất cực đại:
Camry 2,5Q cũng chỉ đạt 178hp/6000rpm
C-class ( C200 bản standard của Mer ) : 184hp/5500rpm
Như vậy, C-class có động cơ mạnh mẽ và mượt mà hơn Camry. Cái này quan trong, vì khi tăng tốc bác sẽ thấy ga xe Mer ko " hỗn ". Đạp ga nhẹ nhàng mà xe vân vọt !

Hộp số:
Camry: 6 cấp
C-class: 7 cấp

v.v....... còn nhiều nữa. bác có dịp thì qua bên em cung với sếp chạy thử xe là tốt nhất ! Có gì bác alo em : 0938 93 9119

Trân Trọng

Dẹp số điện thoại đi, coi chừng bị đuổi việc.

Phân tích về wheelbase như anh này thì cũng không khác gì đo khoảng cách 2 trục của xe tải mà nói cabin nó rộng!

Chả biết anh chủ mua xe chưa nhưng nói thế này. Mình đang đi camry và cũng đã từng đặt câu hỏi như anh thớt. Ngắn gọn là tùy nhu cầu. Nếu thường xuyên đi một mình và không phải lo vấn đề tài chính thì cứ Merc C, bảo dưỡng đúng hạn, hết bảo hành cứ đẩy, mua con khác.

Còn nếu nhà 4 5 người hay đi chung, tính về kinh tế 1 chút, chưa biết khi nào đổi xe. Thì cứ Camry.

• Like
Reactions: Atimeforus
Hạng F
3/10/14
8.359
50.607
113
Dẹp số điện thoại đi, coi chừng bị đuổi việc.

Phân tích về wheelbase như anh này thì cũng không khác gì đo khoảng cách 2 trục của xe tải mà nói cabin nó rộng!

Chả biết anh chủ mua xe chưa nhưng nói thế này. Mình đang đi camry và cũng đã từng đặt câu hỏi như anh thớt. Ngắn gọn là tùy nhu cầu. Nếu thường xuyên đi một mình và không phải lo vấn đề tài chính thì cứ Merc C, bảo dưỡng đúng hạn, hết bảo hành cứ đẩy, mua con khác.

Còn nếu nhà 4 5 người hay đi chung, tính về kinh tế 1 chút, chưa biết khi nào đổi xe. Thì cứ Camry.
Dạo này khỏe k chú? :)
Hôm nào cafe giao lưu cái nhỉ?