Hạng B2
9/2/06
107
41
28
nhacviet.com
Bác điểm danh hộ em mấy người mua mẹc c rồi lên mẹc E rồi bán quay đầu về camry???? Trừ khi gặp vấn đề tài chính, ăn chắc mặc bền khi cái oto là tài sản giữ giá khi bán lại chứ chả ai đã đi xe đức mới (ko nói mua xe cũ nhé) mà lên đời xe Cam cả cụ nhé. Đơn giản xe đức nói chung, mẹc nói riêng thì em khẳng định 3 năm đầu giá trị sử dụng nó hơn đứt Camry.
Em ko nói cam xấu, em ko nói cam lởm. Nó là 1 dòng xe tốt và bền nhưng em ghét cái kiểu thần thánh hóa quá mức. Toy nó doanh số cao em nghĩ (mạn phép phán) do 3 lý do chính
1 toy chiếm chủ lực trong dòng taxi và dịch vụ cho thuê
2 toy chiếm phần lớn trong các công ty do tính thanh khoản+ ăn chắc mặc bền
3 một số bộ phận nghe theo và mua lại xe cũ
*em hỏi thật 1 câu, giờ cụ có 2 tỏi cá nhân để mua xe( ko phải lo nghĩ gì, chỉ mua xe phục vụ mình và gia đình) nếu chỉ lựa chọn mẹcC và Cam cụ chọn em nào để phục vụ mình (dẹp cái phần thanh khoản giữ giá giúp em nhé, tất cả những sản phẩm của nhật đều bán lại đa số đều giữ giá hơn các nc khác từ cái lốc máy bơm cũ cho đến điện thoại, đồ gia dụng, rồi cả xe máy oto)

Cái này đúng. Ít thấy người chạy từ Mer rồi chuyển sang Camry.
Tuy nhiên có rất rất nhiều người bỏ Mer, BMW để sang Lé xệ. Trong số đó có nhà em, bạn bè nhà em xung quanh rất nhiều người (em nói rất nhiều vì em biết cũng rất nhiều). Có gia đình sở hữu cả cặp S với GL sau thời gian mệt mỏi đã chuyển sang LX và LS, có gia đình chỉ có S hybrid sau 4 năm tiền thay pin là hơn 20k và vô số các chi phí khủng khác nên cũng giã từ. Tuy nhiên cũng có gia đình lên S Mayb, cái này quá ngoại lệ em không bàn luận. Em xin thêm thông tin là có nhà đã từng mở công ty chứng khoán (giờ sụm bà chè nhưng vẫn còn khiếp lắm). Riêng nhà em sau nhiều năm cũng đu dòng E giờ vãi quá chuyển sang GS mặc dù biết giá nó vô lý.
Nhà em, bạn bè nhà em, gần như ai cũng không quan tâm chuyện thanh khoản, ai cũng đủ trình độ để biết tính năng các loại xe. Tuy nhiên, có trải qua rồi mới biết nỗi niềm khi đi xe Đức. Nếu mua thêm chiếc nữa, em cũng có thể mua thêm 1 chiếc xe Đức những chỉ sử dụng dưới 4 năm (cái này khó khả thi), còn không thôi thì cứ Lé xệ mà chiến.

Hạng F
3/10/14
8.359
50.607
113
em thường xuyên ngồi băng ghế sau nên em thấy có nhiều cái Camry Q có mà BMW 520 ko có: ghế ngồi chỉnh điện, điều khiển máy lạnh sau, âm thanh bằng điện tử, điều khiển rèm điện sau từ gác tay.... mấy cái đó ăn đứt bmw 520, , BMW ngon hơn chổ là xe có phuộc cứng nên chạy tốc độ cao rất đầm, cách âm êm hơn, với bước ra khỏi xe nhìn oai hơn, trước bên lơ xe camry Q tiện dụng hơn vì có nút điều khiển ở bên trên nên khi sếp ngồi đằng sau khi thấy chật thì có thể chỉnh cho ghế trước chạy lên trước..... tính năng này rất tiện, chỉ thấy ở Camry và một số xe xịn bên Korea
Với những người có kinh nghiệm thực tế như e và bác thì thấy chuyện đó là bình thường :) Nhưng với một số người thì họ k chấp nhận thực tế đó đâu bác. Lúc dì e mới mua Audi Q5, e leo lên ghế sau ngồi thử thì thấy nó k đc rộng như Cam. Về kể với mấy ông trong công ty các ông ấy bảo e nói xạo, cái xe 2.5 tỷ mà k rộng bằng cái xe 1.4 tỷ là sao? E chịu k biết trả lời thế nào ;)

Hạng F
3/10/14
8.359
50.607
113
Cái này đúng. Ít thấy người chạy từ Mer rồi chuyển sang Camry.
Tuy nhiên có rất rất nhiều người bỏ Mer, BMW để sang Lé xệ. Trong số đó có nhà em, bạn bè nhà em xung quanh rất nhiều người (em nói rất nhiều vì em biết cũng rất nhiều). Có gia đình sở hữu cả cặp S với GL sau thời gian mệt mỏi đã chuyển sang LX và LS, có gia đình chỉ có S hybrid sau 4 năm tiền thay pin là hơn 20k và vô số các chi phí khủng khác nên cũng giã từ. Tuy nhiên cũng có gia đình lên S Mayb, cái này quá ngoại lệ em không bàn luận. Em xin thêm thông tin là có nhà đã từng mở công ty chứng khoán (giờ sụm bà chè nhưng vẫn còn khiếp lắm). Riêng nhà em sau nhiều năm cũng đu dòng E giờ vãi quá chuyển sang GS mặc dù biết giá nó vô lý.
Nhà em, bạn bè nhà em, gần như ai cũng không quan tâm chuyện thanh khoản, ai cũng đủ trình độ để biết tính năng các loại xe. Tuy nhiên, có trải qua rồi mới biết nỗi niềm khi đi xe Đức. Nếu mua thêm chiếc nữa, em cũng có thể mua thêm 1 chiếc xe Đức những chỉ sử dụng dưới 4 năm (cái này khó khả thi), còn không thôi thì cứ Lé xệ mà chiến.
Nhà e k có xe Đức nhưng công ty e có 2 chiếc & e là người thanh toán chí phí cho nó nên e rành vụ sữa chữa lắm bác :) Trong vòng 3 năm đầu thì k sao, nhưng từ năm thứ 4 trở đi thì mỗi khi cầm báo giá là e hoa cả mắt. Chịu k xiết nên phải thanh lý sớm. Nên nếu bác nào có điều kiện thì mua đi 3 năm hết bảo hành bán đổi xe mới là chuẩn. Xe Đức thì ngon miễn bàn rùi, tuy nhiên cái gì cũng có cái giá của nó ;)

Tập Lái
22/3/12
25
106
53
em thường xuyên ngồi băng ghế sau nên em thấy có nhiều cái Camry Q có mà BMW 520 ko có: ghế ngồi chỉnh điện, điều khiển máy lạnh sau, âm thanh bằng điện tử, điều khiển rèm điện sau từ gác tay.... mấy cái đó ăn đứt bmw 520, , BMW ngon hơn chổ là xe có phuộc cứng nên chạy tốc độ cao rất đầm, cách âm êm hơn, với bước ra khỏi xe nhìn oai hơn, trước bên lơ xe camry Q tiện dụng hơn vì có nút điều khiển ở bên trên nên khi sếp ngồi đằng sau khi thấy chật thì có thể chỉnh cho ghế trước chạy lên trước..... tính năng này rất tiện, chỉ thấy ở Camry và một số xe xịn bên Korea

bác mua 528 hoặc E250 hoặc E400 thì sẽ tiện nghi như Cam, còn 520 là dòng xe base dc Bim lột trụi thụi lụi để cạnh tranh về giá thì sao tránh khỏi khó chịu

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Tốt nhất bác cứ ngồi thử vào cả 2 xe để cảm nhận nhé. E thấy nhiều bác sales Mer cứ dẫn chứng này nọ để chứng minh Mer C rộng rãi hơn, e cũng chả biết phải nói thế nào luôn. Cách tốt nhất là mời 1 bác nông dân chả biết gì về xe cộ, mời bác ấy lần lượt ngồi vào cả 2 xe xong hỏi bác ấy xe nào rộng hơn chắc sẽ cho kết quả khách quan :)
Tuy chỉ là xe Nhật nhưng đem xe gần như là rộng rãi nhất dòng D để so với xe dòng C của xe Đức thì e cũng phải ạ 1 tiếng :)
:3dcuoi:

Thấy bác binh Cam quá, chắc bác đang đi Mec:3dcuoi:

• Like
Reactions: Atimeforus
Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Em công nhận với bác 1 điều là con Cam nó rộng hơn con Merc C. Nhưng bác đánh giá con Merc C là phân khúc xe hạng C thì em cũng lạy bác luôn ạ. TRước giờ em và bà con cứ tưởng con Merc C nó nằm ở Phân khúc Hạng E thôi (Bác xem giúp em tại đây nhé - Phân hạng các dòng ô tô) Còn tại sao nó được phân khúc như thế thì bài viết cũng đã giải thích rõ.
Còn để tư vấn cho bác chủ thì em vote cho Merc. Đơn giản vì đó là đẳng cấp. Mà Đẳng cấp thì không tính bằng tiền đâu ạ. Còn bác lăn tăn về tiền thì nên quay lại về Cam nhé!
Cái đó cũng là bài phân hạng của cá nhân thôi, bác có dám chắc Mec C là hạng D như Cam k hay đọc theo bài viết đó

• Like
Reactions: Atimeforus