Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
11/7/13
96
7
8
24
Bác Chủ thấy Estella ko bên này cho thuê cũng tốt, nhưng không bằng XI giá cũng mềm hơn Xi
Căn 3 phòng ngủ 148 m2 tầm 5,2 tỷ cho thuê trống cũng được 1200 - 1300 OBama có NT thì 1500 Obama đó bác.
Xi thì giá trên 7 tỏi/ căn thuê tầm 2000 Obama.
Những dự án trung tâm thì giờ còn ít căn đẹp nên mua cho thuê cũng khó

Hạng B1
31/7/11
69
31
18
Tp. HCM
Bác chủ có thích nhà bên Thảo Điền không ? Đường nội bộ nhưng là nhà đã xây 1 trệt 2 lầu rồi hoặc đất rộng cũng có, khu này cho thuê cũng ok, mà mua nhà thì không sợ tốn thêm chi phí và yên tâm hơn. Có gì bác alo em nhé !

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội
Thái Hòa nói:
đã pm bác fatboy
Cảm ơn bác. Em sẽ nghiên cứu dự án bác giới thiệu. Lần này ít thời gian nên em tập trung xem các dự án quận 2 trước đã.

kreamkool nói:
Bác chủ có thích nhà bên Thảo Điền không ? Đường nội bộ nhưng là nhà đã xây 1 trệt 2 lầu rồi hoặc đất rộng cũng có, khu này cho thuê cũng ok, mà mua nhà thì không sợ tốn thêm chi phí và yên tâm hơn. Có gì bác alo em nhé !
Vâng lần trước vào em cũng đã xem một số nhà ở Thảo Điền. Nhưng em thấy mua nhà cho thuê thì tỉ suất lợi nhuận thấp hơn nhiều so với căn hộ. Giá đất thì chưa biết bao giờ mới lên lại.

Thienpi nói:
Bác Chủ thấy Estella ko bên này cho thuê cũng tốt, nhưng không bằng XI giá cũng mềm hơn Xi
Căn 3 phòng ngủ 148 m2 tầm 5,2 tỷ cho thuê trống cũng được 1200 - 1300 OBama có NT thì 1500 Obama đó bác.
Em đang được chào mấy căn hộ Xi 3PN 145m2, giá tầm 6.3 tỉ (tầng 12) đến 6.6 tỉ (tầng 20), cho thuê có NT được khoảng 1900. Tỉ suất LN như thế cũng gần như tương đương với Estella.
Em không biết liệu bên nào sẽ dễ cho thuê hơn?

À em cũng định đi xem Thảo Điền Pearl và Cantavil Pre nữa. Bác nào có hàng PM cho em nhé.
Cảm ơn các bác.

Hạng B1
11/7/13
96
7
8
24
fatboy nói:
Thienpi nói:
Em đang được chào mấy căn hộ Xi 3PN 145m2, giá tầm 6.3 tỉ (tầng 12) đến 6.6 tỉ (tầng 20), cho thuê có NT được khoảng 1900. Tỉ suất LN như thế cũng gần như tương đương với Estella.

À em cũng định đi xem Thảo Điền Pearl và Cantavil Pre nữa. Bác nào có hàng PM cho em nhé.
Cảm ơn các bác.

Hum trước có Bác nào mở topic tìm căn XI 145 m2, mà thấy giá toàn hơn 7 tỏi . Bác tìm được mấy căn đó giá tốt đó.

Còn cho thuê thì hiện tại Estella cho thuê nhanh lắm Bác. Giá hợp lý là có người múc liền.
Xi quá cao cấp nên cho thuê chắc khó hơn.

Tập Lái
22/5/13
8
0
0
fatboy nói:
Chào các bác,
Em định mua một căn chung cư cao cấp để cho người nước ngoài thuê.
Tiêu chí lựa chọn của em là tỉ suất giá cho thuê (net) / giá mua càng cao càng tốt, và có thể kỳ vọng căn hộ sẽ lên giá trong tương lai. Tiền em có trong khoảng 5-8 tỉ.
Hiện em đang ngắm The Manor, City Garden và Xi Riverview.
Em muốn xin ý kiến đánh giá của các bác về mấy khu này. Hoặc có khu nào khác ngon hơn thì tư vấn cho em luôn ạ.
Cảm ơn các bác nhiều!
Ý định của bác rất hay ah nhưng trong số Dự án bác đề cập thì thật khó nếu chăng chỉ có The Manor - block A + Manor Officetel là lựa chọn hơn hết. E nói vậy là vì :
1 Vị trí hơn 2 Dự án còn lại
2 Gía mua lúc này tốt nhất
3 Cho thuê vẫn dẫn tốt
4 Đây là Dự án vẫn luôn luôn được người NN ưa thích
5 Chất lượng quản lý hơn hẳn
=> Chính những điểm trên sẽ cho bác tính thanh khoản tốt nhất
Đây là 1 số điểm mà e thu thập được từ khách hàng quan tâm cũng như đã giao dịch (Info chính xác)
Nhược điểm
- Manor đã cũ
- Căn hộ ko có balcony

Về City Garden + Xi (Xi ko có 1 -2 PN)
- Gía mua quá cao cho căn 1 -2 PN (cao bao nhiêu bác tự check nhé)
- Với giá mua này thì giá thuê căn 1-2 PN là 1250-1400 Obama/th là ko khả thi
- Xi có giá thuê từ 2000 Obama/th nhưng lúc này thị trường khách hàng quan tâm Mua + Thuê đã chững lại rồi
- Dự án mới mà cho thuê như vậy thì .... ra sao
Đây là điều mà chắc chắn cho tính thanh khoản sẽ ko phải là tốt nhất trong thời gian tới

Với nhựng Dự án có giá bán cao + vị trí ko ok thì thật khó để mà kỳ vọng tăng giá sau này.
Thị trường BĐS nói chung, căn hộ cao cấp nói riêng có rất nhiều lựa chọn đó bác.

-> Trên đây là những ý kiến e đều thu thập thừ khách hàng quan tâm và đã sở hữu căn hộ cao cấp tại Saigon và có ờ ngoài HN. Hi vọng những ý ít ỏi này góp phần giúp bác chủ sẽ có lựa chọn hợp lí nhất
(Note: Bác nên chọn căn hộ 1 - 2PN chắc chắn sẽ có tính thanh khoản tốt nhất)

Hạng B1
23/9/13
70
6
8
fatboy nói:
Thái Hòa nói:
đã pm bác fatboy
Cảm ơn bác. Em sẽ nghiên cứu dự án bác giới thiệu. Lần này ít thời gian nên em tập trung xem các dự án quận 2 trước đã.

kreamkool nói:
Vâng lần trước vào em cũng đã xem một số nhà ở Thảo Điền. Nhưng em thấy mua nhà cho thuê thì tỉ suất lợi nhuận thấp hơn nhiều so với căn hộ. Giá đất thì chưa biết bao giờ mới lên lại.

Thienpi nói:

Cảm ơn các bác.
Bên em vừa mới cho thuê 1 căn Imperia 135m2, nội thất đầy đủ có 700usd ah.

Theo em thấy bác không nên mua mấy căn DT lớn, khó cho thuê lắm, khoảng 120m2 trở lại là được rồi.

Em cũng có 2 căn bán lại bên Thảo Điền Pearl và Cantavil. Em cho bác thông tin luôn:

- Thảo Điền Pearl: + 122m2, 2PN
+ Giá 4,1 tỷ ( có VAT + PBT) trừ hết khuyến mãi của CĐT thì rẻ hơn 100tr
+ Căn số 7, lầu 16. View Q.1, sông SG. Block D2

- Cantavil Pre: + 111m2, 2PN
+ Giá 4 tỷ ( có VAT + PBT) Rẻ hơn CĐT khoảng 600tr
+ Căn số 4, lầu 31. View hồ bơi, Công viên 7ha, Q.1. Block 1

Bác muốn đi xem Thảo Điền Pear và Cantavil vào ngày mai thì gọi cho em : 0988.301.421 - Đức

2/4/13
114
45
28
SSG.GROUP nói:
fatboy nói:
Chào các bác,
Em định mua một căn chung cư cao cấp để cho người nước ngoài thuê.
Tiêu chí lựa chọn của em là tỉ suất giá cho thuê (net) / giá mua càng cao càng tốt, và có thể kỳ vọng căn hộ sẽ lên giá trong tương lai. Tiền em có trong khoảng 5-8 tỉ.
Hiện em đang ngắm The Manor, City Garden và Xi Riverview.
Em muốn xin ý kiến đánh giá của các bác về mấy khu này. Hoặc có khu nào khác ngon hơn thì tư vấn cho em luôn ạ.
Cảm ơn các bác nhiều!
Ý định của bác rất hay ah nhưng trong số Dự án bác đề cập thì thật khó nếu chăng chỉ có The Manor - block A + Manor Officetel là lựa chọn hơn hết. E nói vậy là vì :
1 Vị trí hơn 2 Dự án còn lại
2 Gía mua lúc này tốt nhất
3 Cho thuê vẫn dẫn tốt
4 Đây là Dự án vẫn luôn luôn được người NN ưa thích
5 Chất lượng quản lý hơn hẳn
=> Chính những điểm trên sẽ cho bác tính thanh khoản tốt nhất
Đây là 1 số điểm mà e thu thập được từ khách hàng quan tâm cũng như đã giao dịch (Info chính xác)
Nhược điểm
- Manor đã cũ
- Căn hộ ko có balcony

Về City Garden + Xi (Xi ko có 1 -2 PN)
- Gía mua quá cao cho căn 1 -2 PN (cao bao nhiêu bác tự check nhé)
- Với giá mua này thì giá thuê căn 1-2 PN là 1250-1400 Obama/th là ko khả thi
- Xi có giá thuê từ 2000 Obama/th nhưng lúc này thị trường khách hàng quan tâm Mua + Thuê đã chững lại rồi
- Dự án mới mà cho thuê như vậy thì .... ra sao
Đây là điều mà chắc chắn cho tính thanh khoản sẽ ko phải là tốt nhất trong thời gian tới

Với nhựng Dự án có giá bán cao + vị trí ko ok thì thật khó để mà kỳ vọng tăng giá sau này.
Thị trường BĐS nói chung, căn hộ cao cấp nói riêng có rất nhiều lựa chọn đó bác.

-> Trên đây là những ý kiến e đều thu thập thừ khách hàng quan tâm và đã sở hữu căn hộ cao cấp tại Saigon và có ờ ngoài HN. Hi vọng những ý ít ỏi này góp phần giúp bác chủ sẽ có lựa chọn hợp lí nhất
Một nhận xét bổ ích, đáng để tham khảo đó bác chủ fatboy ah

Hạng B2
22/3/13
375
245
63
tầm tiền đó tại sao lại mua căn hộ nhỉ? sao bác ko làm cái mặt tiền cho thuê có phải khỏe hơn ko?

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội
SSG.GROUP nói:
Ý định của bác rất hay ah nhưng trong số Dự án bác đề cập thì thật khó nếu chăng chỉ có The Manor - block A + Manor Officetel là lựa chọn hơn hết.
...
Xe đò miền Tây nói:
Một nhận xét bổ ích, đáng để tham khảo đó bác chủ fatboy ah

Cảm ơn bác SSG.GROUP và bác Xe đò.
Có bác nào có căn hộ The Manor loại nhỏ (33-35-38m2) không giới thiệu cho em với.
Nếu không kịp xem (chiều nay em ra lại HN rồi) thì em sẽ nhờ người nhà xem cũng được.

laimaybay1212 nói:
tầm tiền đó tại sao lại mua căn hộ nhỉ? sao bác ko làm cái mặt tiền cho thuê có phải khỏe hơn ko?

Em nghĩ nhà mặt tiền cho thuê tỉ suất lợi nhuận thấp hơn căn hộ nhiều bác ạ.

8/12/12
611
423
63
HCM
@fatboy: Bác sẽ nhận được info sớm nhất Manor Officetel vào đầu tuần. Về căn hộ mua cho thuê thì 99% khách hàng lựa chọn căn hộ diện tích nhỏ, nằm ở vị trí xe ra vào thuận lợi, ngay tại khu căn hộ có đầy đủ dịch vụ cũng như tiện ích có chất lượng ok.
Về giá thì e nghĩ ko cần đắn đo nhiều (giá cao, giá đắt) vì đã có thị trường chung.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.