Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
everest có hệ thống cách âm chủ động,Ex hình như không có hay sao ấy!
Chống ồn chủ động là cho cục máy thôi bác. Triệt tiêu tiếng gầm rú của máy dầu ấy. Chứ muốn chống ồn như bác nói thì phải gắn ở dưới gầm, trên nóc, hai bên hông và cả ở sau đuôi nữa thì mới "chống ồn" được. Chứ lắp ở mỗi đằng trước thì ích gì :p

• Like
Reactions: singapore12
Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
ông bạn thân e đang đi con này, đi tâm 2-300km mới thấy rất khó chịu và h nó chuyển qua ế Bi rồi, nhà nó rất nhiều xe nhưng nó bảo mua Ex là sai lầm trong các xe đã và đang sở hữu (focus, ex, ế, Q7, S400, C300)
Anh đã nói rồi: đã chạy Q7 thì ham hố em Explorer làm gì nữa; còn thì một khi từ sedan lên dòng SUV/CUV sẽ thấy cảm giác lái khác hẳn (nói sướng hay không thì còn tùy người). Anh thì không thích Everest vì đó không phải dạng xe thường xuyên dùng cho gia đình đi chơi on road

Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Năm 2019, mình ghé showroom Ford TH Đạo, gặp lái xe của xếp nào ở đó (lái Ex): chạy nội thành 15 lít chắc không có đâu phải nhiều hơn nhiều và anh mua Ev hay hơn. Vậy là mình nghe theo anh í, quất lun Ev Bi.
Nhưng sau 30K km/13 tháng thì mình chán vụ rề rề trong nội thành quá, ù hết cả đầu.

• Like
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Năm 2019, mình ghé showroom Ford TH Đạo, gặp lái xe của xếp nào ở đó (lái Ex): chạy nội thành 15 lít chắc không có đâu phải nhiều hơn nhiều và anh mua Ev hay hơn. Vậy là mình nghe theo anh í, quất lun Ev Bi.
Nhưng sau 30K km/13 tháng thì mình chán vụ rề rề trong nội thành quá, ù hết cả đầu.
E đi nội thành max dưới 16L thôi bác. k hơn đâu, trừ khi kẹt xe từ sáng đến tối.

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Rề rề là sao cụ? Trong nội thành em nó chuyển số không ngọt hả cụ?

Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Xe vẫn êm, vì nhiều người đi quá giang họ nói (xe êm thiệt là êm). Máy dầu nó có cái nhược là dù tai không nghe thấy gì nhưng ngày nào cũng chạy và 1 ngày chạy loanh quanh hơn 2h mà trong đó có cỡ 45 phút rề rề là thấy oải liền (xe trước khi mua Ev là xăng)

• Like