Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
13/3/12
26
0
0
art4you nói:
bmws5 nói:
june_giakhanh nói:
Các bác giúp em với, cơ quan em sắp chuyển sang đường Nguyễn Hữu Thọ Nhà Bè, em nhờ các bác tư vấn cho em xem mua nhà ở đâu ngon, bổ, rẻ vì khinh phí nhà em có khoảng hơn 1tỷ, em muốn sang mấy khu vực trên đi làm cho tiện, nhưng vẫn có chút suy nghĩ vì F1 nhà em sang năm lên lớp 10 có trường nào quanh khu vực học ok ko các bác, mong các bác giúp em với chứ ko mấy bữa nay nhà em cứ rối lên ko biết tính như nào cho phải.
theo em bác làm 1 căn Hoàng anh an tiến ngay đường nguyễn hưũ thọ , 94m2 là hợp lý nhất , giá m2 rẻ nhất 14,4tr/m2 , mà chất lượng cũng thuộc lại khá , tổng cộng khoảng 1,5 tỷ . còn F1 học thì cứ thẳng tiến quốc tế nam sài gòn bên phú mỹ hưng cho chất lượng bác ak`
Liệu có đủ tiền để F1 học Quốc Tế không anh? Em đau đầu nhất là cái này. HAGL3, An Tiến giá hợp lý rồi, nếu đủ kinh tế thì không nói gì, còn thu nhập trung bình dư mỗi tháng tầm 10 triệu thì cho con học QT không nổi đâu. Trường công nhà nước thì khu vực này khá nghèo nàn,
Gia đình em hơn xóa đói giảm nghèo 1 chút, nên em giống bác ko dám cho con học trường QT cứ công lập thẳng tiến thôi. Các bác tư vấn giúp em mua chung cư hay nhà đất, vì tiền ít nên phải tính toán ạ.

Hạng C
6/1/11
920
9
18
Con em đứa học Kết Đoàn, đứa học Lê Quý Đôn đều ở Q.1. Em đang ở cầu Kinh Tẻ và cũng đang có ý định vào thuê PMH ở nhưng vẫn cho con học ở Q.1 có sao đâu. Sáng cho tụi nhỏ dậy sớm một chút. Thuộc diện "xoá đói giảm nghèo" mà lại muốn mua nhà gần trường học nữa thì... hết ý kiến. Ở Q.4, Q.7 ngoài các trường QT ra thì trường PTTH công lập chả ra gì đâu. Ah, có Nguyễn Trãi ở Q.4 thôi.

Tập Lái
13/3/12
26
0
0
dungtc nói:
Con em đứa học Kết Đoàn, đứa học Lê Quý Đôn đều ở Q.1. Em đang ở cầu Kinh Tẻ và cũng đang có ý định vào thuê PMH ở nhưng vẫn cho con học ở Q.1 có sao đâu. Sáng cho tụi nhỏ dậy sớm một chút. Thuộc diện "xoá đói giảm nghèo" mà lại muốn mua nhà gần trường học nữa thì... hết ý kiến. Ở Q.4, Q.7 ngoài các trường QT ra thì trường PTTH công lập chả ra gì đâu. Ah, có Nguyễn Trãi ở Q.4 thôi.
Thank bác, vì nghèo nên em mới phải tính bác ạ, chứ nhiều tiền tính làm gì cho mệt đầu.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.111
113
53
Lấy 1 tỷ gửi NH lấy tiền lãi thuê 1 căn HAGL3 ở luôn cho nó hoành tráng đi bác. Vài bữa cơ quan dời đi đâu rồi tính tiếp...

Tập Lái
13/3/12
26
0
0
nvquangcm nói:
Lấy 1 tỷ gửi NH lấy tiền lãi thuê 1 căn HAGL3 ở luôn cho nó hoành tráng đi bác. Vài bữa cơ quan dời đi đâu rồi tính tiếp...
Nhiều người cũng nói nhà em như vậy, bác có thể tư vấn giúp em giá thuê HAGL3 bây giờ khoảng bao nhiêu ko bác. Nói thật khu bên đấy em ko rành lắm

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.405
113
Sài Gòn
dungtc nói:
Q4 có trường Đặng Trần Côn, Nguyễn Văn Trổi mới xây rất khang trang và to đùng.Rồi một trường sắp xây ngay kế Bên Đại Học Luật dưới chân cầu Khánh hội rất lớn. Đang ở vòng quanh đây nên biết 3 trường này. Thêm cái Nguyễn Trãi nữa thì quá chuẩn rồi.

Hạng C
6/1/11
920
9
18
JerryMouse nói:
dungtc nói:
Q4 có trường Đặng Trần Côn, Nguyễn Văn Trổi mới xây rất khang trang và to đùng.Rồi một trường sắp xây ngay kế Bên Đại Học Luật dưới chân cầu Khánh hội rất lớn. Đang ở vòng quanh đây nên biết 3 trường này. Thêm cái Nguyễn Trãi nữa thì quá chuẩn rồi.
Em thì bằng mọi giá không cho con học Q.4. Nói thật với bác, mỗi ngày em đi ngang Q.4, đường Khánh Hội vài lần. Học sinh Q.4 chạy xe đạp có, xe máy có nhưng không bao giờ thấy chúng dừng đèn đỏ khi qua ngã tư. Có lần em la, bọn nó còn chửi lại em. Em không quơ đũa cả nắm nhưng đa số là vậy.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/3/12
12
0
0
bác mua chung cư căn hộ tôn thất thuyết cũng được gần đó cũng có trường học nữa.tầm khoảng 1ty4 bác mua thì em giới thiệu cho của chủ nhà bán lại có nội thất luôn mua là ở liền.bác có nhu cấu cần thì điện em sem nhà Mr Lợi 0937487849

Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
giờ nhé : Bác chủ lấy 1 tỉ bỏ bank,profit hàng tháng thì trả tiền thuê nhà HAGL3 chẳng hạn.Nhờ bác dungtc tư vấn nàm sao cho con học vượt tuyến(toàn trường điểm nhá).Cái này rất là đau đầu,xong(giải quyết rồi hén) !

Hạng B2
14/3/11
299
14
18
ios.vn
june_giakhanh nói:
nvquangcm nói:
Nhiều người cũng nói nhà em như vậy, bác có thể tư vấn giúp em giá thuê HAGL3 bây giờ khoảng bao nhiêu ko bác. Nói thật khu bên đấy em ko rành lắm
Bác cứ qua bên đó ngắm thử, dưới tầng trệt có mấy công ty môi giới BDS môi giới mua bán, cho thuê ầm ầm. Căn 98m2 giá thuê từ 450$ - 500$, căn 126m2 giá thuê từ 600-650$ tùy thuộc vào trang thiết bị nội thất. Bác em có 2 căn bên đó đang cho Hàn quốc thuê! Theo em thì HAGL 3 ở khá tốt, tương đối gần trung tâm, có hồ bơi, siêu thị, phòng Gym ...

Status
Không mở trả lời sau này.