Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/4/11
889
11.128
93
Có 1 tỷ thì không mua nhà Q7 hoặc Q4 được đâu bác, Nhà Bè thì may ra. Muốn gần trường công lập thì ở Nhà Bè chỉ có mỗi tuyến Huỳnh Tấn Phát, vốn là khu dân cư lâu đời.

Tập Lái
13/3/12
26
0
0
JerryMouse nói:
dungtc nói:
Con em đứa học Kết Đoàn, đứa học Lê Quý Đôn đều ở Q.1. Em đang ở cầu Kinh Tẻ và cũng đang có ý định vào thuê PMH ở nhưng vẫn cho con học ở Q.1 có sao đâu. Sáng cho tụi nhỏ dậy sớm một chút. Thuộc diện "xoá đói giảm nghèo" mà lại muốn mua nhà gần trường học nữa thì... hết ý kiến. Ở Q.4, Q.7 ngoài các trường QT ra thì trường PTTH công lập chả ra gì đâu. Ah, có Nguyễn Trãi ở Q.4 thôi.
Q4 có trường Đặng Trần Côn, Nguyễn Văn Trổi mới xây rất khang trang và to đùng.Rồi một trường sắp xây ngay kế Bên Đại Học Luật dưới chân cầu Khánh hội rất lớn. Đang ở vòng quanh đây nên biết 3 trường này. Thêm cái Nguyễn Trãi nữa thì quá chuẩn rồi.
Bác giúp em nhé, cho em biết địa chỉ trường Nguyễn Trãi ở đường nào zậy?

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.387
113
Sài Gòn
june_giakhanh nói:
JerryMouse nói:
dungtc nói:
Con em đứa học Kết Đoàn, đứa học Lê Quý Đôn đều ở Q.1. Em đang ở cầu Kinh Tẻ và cũng đang có ý định vào thuê PMH ở nhưng vẫn cho con học ở Q.1 có sao đâu. Sáng cho tụi nhỏ dậy sớm một chút. Thuộc diện "xoá đói giảm nghèo" mà lại muốn mua nhà gần trường học nữa thì... hết ý kiến. Ở Q.4, Q.7 ngoài các trường QT ra thì trường PTTH công lập chả ra gì đâu. Ah, có Nguyễn Trãi ở Q.4 thôi.
Q4 có trường Đặng Trần Côn, Nguyễn Văn Trổi mới xây rất khang trang và to đùng.Rồi một trường sắp xây ngay kế Bên Đại Học Luật dưới chân cầu Khánh hội rất lớn. Đang ở vòng quanh đây nên biết 3 trường này. Thêm cái Nguyễn Trãi nữa thì quá chuẩn rồi.
364 Nguyễn Tất Thành, Phường 18, Quận 4 , Từ Bến Nhà Rồng chạy xuống khoảng 1km. Nằm bên tay Phải.

Tập Lái
13/3/12
26
0
0
JerryMouse nói:
june_giakhanh nói:
JerryMouse nói:
dungtc nói:
364 Nguyễn Tất Thành, Phường 18, Quận 4 , Từ Bến Nhà Rồng chạy xuống khoảng 1km. Nằm bên tay Phải.
Thank bác, rảnh em chạy qua xem như nào sang năm F1 học lớp 10 rồi phải lo chuyển nhà chuyển trường oải quá bác ơi.

Tập Lái
5/10/11
34
12
8
54
Quận 7, TPHCM
Hi !

Tôi đang ở Q7 & cũng có f1 chuẩn bị vào lớp 10 năm sau. Theo tôi biết thì bạn có thể tham khảo một số trường PTTH sau: NGÔ QUYỀN ( gần UBND Quận 7, gần khu Phú Mỹ của VPH ) , PHẠM HỬU LẦU ( Khu Era Town của Cty Dức Khải ), LÊ THÁNH TÔN ( đường số 15, P. Tân Kiểng ), ĐỨC TRÍ ( đường Bùi văn Ba ).

Nếu cần thì phone cho tôi 0903841259

Hải

art4you nói:
bmws5 nói:
june_giakhanh nói:
Các bác giúp em với, cơ quan em sắp chuyển sang đường Nguyễn Hữu Thọ Nhà Bè, em nhờ các bác tư vấn cho em xem mua nhà ở đâu ngon, bổ, rẻ vì khinh phí nhà em có khoảng hơn 1tỷ, em muốn sang mấy khu vực trên đi làm cho tiện, nhưng vẫn có chút suy nghĩ vì F1 nhà em sang năm lên lớp 10 có trường nào quanh khu vực học ok ko các bác, mong các bác giúp em với chứ ko mấy bữa nay nhà em cứ rối lên ko biết tính như nào cho phải.
theo em bác làm 1 căn Hoàng anh an tiến ngay đường nguyễn hưũ thọ , 94m2 là hợp lý nhất , giá m2 rẻ nhất 14,4tr/m2 , mà chất lượng cũng thuộc lại khá , tổng cộng khoảng 1,5 tỷ . còn F1 học thì cứ thẳng tiến quốc tế nam sài gòn bên phú mỹ hưng cho chất lượng bác ak`
Liệu có đủ tiền để F1 học Quốc Tế không anh? Em đau đầu nhất là cái này. HAGL3, An Tiến giá hợp lý rồi, nếu đủ kinh tế thì không nói gì, còn thu nhập trung bình dư mỗi tháng tầm 10 triệu thì cho con học QT không nổi đâu. Trường công nhà nước thì khu vực này khá nghèo nàn,

Tập Lái
13/3/12
26
0
0
Tứ Hải nói:
Hi !

Tôi đang ở Q7 & cũng có f1 chuẩn bị vào lớp 10 năm sau. Theo tôi biết thì bạn có thể tham khảo một số trường PTTH sau: NGÔ QUYỀN ( gần UBND Quận 7, gần khu Phú Mỹ của VPH ) , PHẠM HỬU LẦU ( Khu Era Town của Cty Dức Khải ), LÊ THÁNH TÔN ( đường số 15, P. Tân Kiểng ), ĐỨC TRÍ ( đường Bùi văn Ba ).

Nếu cần thì phone cho tôi 0903841259

Hải

Thank Bác, em sẽ đt nhờ bác trợ giúp khi cần nhé, thật lòng vì cv phải phải chuyển đổi mà mấy khu bên đấy em mù thông tin luôn. Quan trọng nhất là việc học của F1 vì tuổi dở dở ương ương rất đáng lo.

art4you nói:
bmws5 nói:
june_giakhanh nói:
Các bác giúp em với, cơ quan em sắp chuyển sang đường Nguyễn Hữu Thọ Nhà Bè, em nhờ các bác tư vấn cho em xem mua nhà ở đâu ngon, bổ, rẻ vì khinh phí nhà em có khoảng hơn 1tỷ, em muốn sang mấy khu vực trên đi làm cho tiện, nhưng vẫn có chút suy nghĩ vì F1 nhà em sang năm lên lớp 10 có trường nào quanh khu vực học ok ko các bác, mong các bác giúp em với chứ ko mấy bữa nay nhà em cứ rối lên ko biết tính như nào cho phải.
theo em bác làm 1 căn Hoàng anh an tiến ngay đường nguyễn hưũ thọ , 94m2 là hợp lý nhất , giá m2 rẻ nhất 14,4tr/m2 , mà chất lượng cũng thuộc lại khá , tổng cộng khoảng 1,5 tỷ . còn F1 học thì cứ thẳng tiến <span style=""color: #ff0000;"">quốc tế nam sài gòn bên phú mỹ hưng</span> cho chất lượng bác ak`
Liệu có đủ tiền để F1 học Quốc Tế không anh? Em đau đầu nhất là cái này. HAGL3, An Tiến giá hợp lý rồi, nếu đủ kinh tế thì không nói gì, còn thu nhập trung bình dư mỗi tháng tầm 10 triệu thì cho con học QT không nổi đâu. Trường công nhà nước thì khu vực này khá nghèo nàn,
Trường này lớp 10 đổ lên theo tin em hóng hớt hoc phí 1 năm khoảng 380 triệu nộp tiền theo kỳ chứ không theo tháng nha bác.

Tập Lái
8/4/12
1
1
3
nhà o HAGL 3 , 98m2, 500$ / tháng đó bác. ( nội thất đầy đủ) Cần thuê căn hộ loại này thì pm cho em

Tập Lái
13/3/12
26
0
0
tropical2512 nói:
nhà o HAGL 3 , 98m2, 500$ / tháng đó bác. ( nội thất đầy đủ) Cần thuê căn hộ loại này thì pm cho em
Cảm ơn Bác, khi cần có gì em nhờ bác nhé.

Tập Lái
22/4/12
6
0
0
Bên mình đang có Căn hộ Era Town nè bạn. Bạn hãy gọi cho mình để mình tư vấn cho bạn. Hãy làm cho 1,1 tỷ của bạn thực sự có ý nghĩa
SĐT; 0935 17 28 39 hoặc 0945 86 11 77
Mình tên Hưng

Status
Không mở trả lời sau này.