Tập Lái
18/10/11
17
6
3
44
1)Với tình hình này thì qua tết là tốt nhất cho bác. Chương trình KM lúc nào cũng có và với Outlander thì same same nhau
2)Bank các showroom của Mit hay liên kết nối Shinhan Bank. Các NH ngoại ls tốt nhất hiện nay bác có thể tham khảo: Shinhank, Woori Bank, OUB...

• Like
Reactions: BinBin
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Bác có ngân hàng nào gợi ý không ạ?
Hồi mình mua xe mình vay bên VIB, thực ra mình cũng không tính vay bên này nhưng do hồ sơ mình bị kẹt nên phải vay ở đây (có người quen). Bác cứ tham khảo hoặc điện thoại trực tiếp hỏi, so sánh xem ở chỗ nào l/s tốt thì vay thôi. Shinhan bank gọi mình tối ngày hỏi có nhu cầu không (vì bữa mình tính vay mua xe tải ở đây do thấy l/s cũng OK)?

Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Em nghe bạn em nó bảo vầy, nó chủ cty thương mại sx

"10% VAT
20% thuế thu nhập doanh nghiệp
10%VAT thì dc khấu trừ liền còn 20% kia phải chia cho các năm"

Cũng ko biết sao, nhưng mình nghĩ lợi hơn nếu bác đứng tên DN mà bác làm chủ, bác tìm hiểu thêm nhé.

1. 10% VAT bạn chỉ hưởng được nếu bạn có xuất hóa đơn cho bên khác có số lớn hơn số này. Ví dụ: bạn mua con xe 1 tỷ, VAT 10% tức bạn "gửi" cho hãng xe 100tr để hãng xe đóng dùm bạn. Khi bạn bán hàng cho khách giá trị 2 tỷ, bạn lấy 2 tỷ 200tr, trong đó 200tr bạn phải nộp cho nhà nước vào mỗi quý...và 200tr này do bạn có nộp 100tr rồi nên được "khấu trừ", bạn được chỉ phải nộp 100tr thôi. Trường hợp công ty không có doanh số khấu trừ thì bạn ko được hưởng mức 100tr này nhé...

2. 20% thuế thu nhập doanh nghiệp không hẳn là như vậy...Vì bạn được trừ 20% thuế khi cái món bạn mua "mất" luôn và nó tính thành chi phí...Còn ở đây bạn mua con xe 1 tỷ tức tài sản công ty sẽ tăng lên 1 tỷ, tương đương với phần lợi nhuận bạn làm ra 1 tỷ và giữ lại chưa đóng thuế...Con xe 1 tỷ này sẽ khấu hao trong 5 năm, mỗi năm 15% (ví dụ), thì mỗi năm 1 tỷ này sẽ mất 150tr...tới năm thứ 5, nó còn 250tr và thanh lý thu tiền mặt, sau đó lấy tiền này chia ra...bạn bán xe đi và xem như lãi (cách đây 5 năm lãi 1 tỷ, giờ hao mòn còn 250tr) thì phải đóng 20% thuế cho 250tr này...

Hạng C
29/12/11
877
1.109
93
Cty TNHH Xe Nâng Việt
xenangviet.vn
Bác có ngân hàng nào gợi ý không ạ?
Giờ vay ngân hàng nước ngoài lãi xuất thấp hơn trong nước và không bị ép mua bảo hiểm chỉ định. Giờ ngân hàng trong nước bắt tay với bảo hiểm ép khách hàng, bác nên hỏi kỹ chứ không chui vô rọ. Và đừng bao giờ nghe lời sale làm ngân hàng này ngân hàng kia vì sale khi giờ thiệu bác vay thì sẽ có chiết khấu từ ngân hàng nên sale luôn dụ dỗ vấn đề này, bác nên tìm hiểu ngân hàng nào tốt tự làm việc trực tiếp với nhân viên tín dụnh sẽ tốt hơn. Qua tết xe bán chậm có khi mua giá còn tốt hơn bây giờ

• Like
Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Giờ đang là thời điểm có lợi để mua xe nha pác. Năm nay tháng cuối năm này các hãng xe đang cực ế. Đang khuyến mãi hết mức luôn. Đặc biệt xe lắp giáp trong nước pác cứ đạp giá tẹt ga. Vì hàng tồn kho của xe lắp giáp giờ này nhiều và nếu để sang năm sẽ thành date 2019 ngay.

• Like
Hạng B2
19/11/17
387
331
73
Qua tết mua đi bác. Hàng date 2019 thành hàng cũ, kiểu gì cũng có đợt giảm. :p

• Like
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Lập đi rồi đủ các loại thuế phí....rồi.....vân vân và mây mây
Chắc bác có lập rồi nên rành nhỉ? Hồi trước mình mở cty - khi mở làm thủ tục rất dễ (chi đăng ký giấy phép/lấy con dấu và làm thủ tục thuế là xong) sau đó 3 - 4 năm đóng lại vì KD không hiệu quả. Chu choa, muốn dẹp tiệm mà bên thuế nó hành cho muốn xỉu luôn ...

• Like
Tập Lái
12/12/18
15
5
3
35
E vừa lấy mirage 2019 do nhu cầu đi lại dịp tết. Với lại e nghĩ sang năm mẫu mới giá cũng ko giảm mà kiểu thì e cũng ko thích lắm nên lấy bản 2019 luôn. Nếu a chưa có nhu cầu sử dụng thì để qua Tết mua cũng đc.

• Like