Hạng C
22/2/12
892
547
93
Xe này dành cho người có điều kiện đi, tầng lớp quí tộc này tiền không quan trọng bằng tiện nghi thoải mái, mua con xe đi 2-3 năm là đổi xe mới rồi.
Muốn đi con xe này đối với tầng lớp trung lưu " khi mà việc kiếm tiền còn phải suy nghĩ nhiều hơn tầng lớp quí tộc " thì gặp khó khăn rất nhiều nếu không biết và am hiểu về xe để tự chẩn đoán, ship phụ tùng về thay thế.
Rào cản lớn nhất đối với người Việt bình dân chơi xe cao cấp chính là ngôn ngữ tiếng nước ngoài hạn chế rất nhiều ( thậm chí không biết luôn) thì làm sao lên diễn đàn tụi tây mà học kinh nghiệm tụi nó để giảm chi phí nuôi mấy em chân dài đã qua thời được.
Ai biết nghề thì chơi mấy con Mer dòng 500, Bim seri 5,6 qua thời trở lên ngon choét.

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Xe này dành cho người có điều kiện đi, tầng lớp quí tộc này tiền không quan trọng bằng tiện nghi thoải mái, mua con xe đi 2-3 năm là đổi xe mới rồi.
Muốn đi con xe này đối với tầng lớp trung lưu " khi mà việc kiếm tiền còn phải suy nghĩ nhiều hơn tầng lớp quí tộc " thì gặp khó khăn rất nhiều nếu không biết và am hiểu về xe để tự chẩn đoán, ship phụ tùng về thay thế.
Rào cản lớn nhất đối với người Việt bình dân chơi xe cao cấp chính là ngôn ngữ tiếng nước ngoài hạn chế rất nhiều ( thậm chí không biết luôn) thì làm sao lên diễn đàn tụi tây mà học kinh nghiệm tụi nó để giảm chi phí nuôi mấy em chân dài đã qua thời được.
Ai biết nghề thì chơi mấy con Mer dòng 500, Bim seri 5,6 qua thời trở lên ngon choét.
Chuẩn bác ạh , em thấy bên Tây họ chơi nhiều vì phụ tùng có sẵn rẻ và thông dụng . Còn VN mình thì phụ tùng nó chát quá nên có nhiều người thèm đc sở hữu xe Đức nhưng cuối cùng lại xuống tiền mua xe Nhật hoặc Hàn .

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
14/1/16
133
136
43
49
Không biết mọi người suy nghĩ sao, theo tôi thì dù là xe của samurai hay hít le gì gì thì tuổi đời của chiếc xe quã lâu sẽ không phải là lựa chọn tốt nhất cho người không phải là thợ xe. Huống hồ gì đây là chiếc xe của mấy anh Đức nữa, phí bảo dưỡng thật sự là nỗi ám ảnh và một điều nữa là không bảo dưỡng thì không thể vận hành được. Trong công ty mình cũng có một em chân dài GL550 2009 nói thật chứ có lẽ là chân dài nên em ấy cứ ăn nằm ngủ suốt, Chẳng anh tài nào muốn ôm chiếc xe ấy.
Thôi thì cứ xe cũ thì tốt nhất là xe của thánh TOY cho nó lành.

Hạng C
6/3/11
842
592
93
cá nhân em
xin nhắc lại là cá nhân em : khuyên bác ko nên mua xe Đức quá 5 năm,
đi sướng, chạy thích, mọi thứ ổn có điều bảo dưỡng, thay thế phụ tùng kinh hồn lắm
anh hàng xóm mới thay bóng đèn X5 ( em xin nhắc lại là bóng chứ ko phải cả cụm đèn ) 17 tr vầ nhiều trường hợp bạn bè anh chị ( hư máy lạnh là chủ yếu ) nhớ ko hết
dã man

Hạng C
6/3/11
842
592
93
PS: cái nhà mà chụp hình chiếc mẹc kia nhìn rất quen
hình như nhà bác cò nào ( hoặc chuyên mua đi bán lại xe ) thấy chụp hình xe trong nhà này suốt

• Like
Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Đúng mấy bác ạh , nhìn cái Option của nó thôi mà em thèm thuồng luôn. Nhưng đa số các bác coment trong này em thấy các bác điều sợ em này quá nhỉ .

Không chỉ riêng người dùng đâu bác mà cả salon hay cò lái còn ngán loại này :) Đem về để tốn diện tích chứ khách hàng dòng này đếm trên 1 bàn tay :p Trước đây bên hãng Mercedes PMH cũng ôm 1 con R350 đen date 2009-2010 gì đó mà e thấy nó nằm cả năm ở trên lầu k ai thèm ngó đấy :D

Hạng B2
27/9/11
119
178
43
49
Mình đi C mà thay đồ thấy báo giá còn mệt (tất nhiên sau đó mình đặt bên ngoài còn 1/2 giá nên vẫn đi Mer tới giờ) chứ nói chi dòng này,mà là 500 thì uống bia vô đối, ko có xe nào 500 mà ko uống bia nhiều ngoại trừ hybrid, bác nào ôm con này chắc rất khó bán

• Like
Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
cá nhân em
xin nhắc lại là cá nhân em : khuyên bác ko nên mua xe Đức quá 5 năm,
đi sướng, chạy thích, mọi thứ ổn có điều bảo dưỡng, thay thế phụ tùng kinh hồn lắm
anh hàng xóm mới thay bóng đèn X5 ( em xin nhắc lại là bóng chứ ko phải cả cụm đèn ) 17 tr vầ nhiều trường hợp bạn bè anh chị ( hư máy lạnh là chủ yếu ) nhớ ko hết
dã man
Nghe bác nói em nghĩ dám mơ mộng xe Đúc , cái gì đâu bóng đèn 17 chai hả trời.

• Like
Reactions: thang455411