Hạng C
30/4/16
967
363
63
Con R500 nhìn thấy đẹp mà sao nhiều bác chê phom xấu nhỉ?
Xe mà còn ngon thì ổn với giá 700 củ, cho vào han check là biết có nên mua hay ko.
Tuy nhiên grandis là con xe rất chất phù hợp với ng việt do giá thành chi phí ko cao phom đến giờ vẫn đẹp, vận hành ngon.

Hạng B2
21/9/04
442
200
43
41
Em đó giờ chưa xài thử xe của Đức nên không biết tư vấn ra sao đành post lên đây nhờ mấy bác tư vấn . Em có thằng bạn nối khố gia đình nó thêm người nó đang chạy KIA buổi sáng 2013 anh Hải nên chật chội nó định tìm Grandis 2009--2011 giống em , xe em đang xài thì em biết em nói nó Ok cứ tìm . Không biết trời xui đất khiến sao mà nó tìm đc em này Mer R500 gì ấy nó hỏi em sao nó nói tầm 700 trở lại đời 2006 . Em chưa xài nên không biết , mấy bác tư vấn có nên khỏi tìm mua Grandis đổi qua em này không ạh. Đồ đạc thay thế như thế nào ạh . Bão dưỡng em nó nữa. Cảm ơn các bác ![pagebreak][/pagebreak]

host image
Xe R500 này thì quá đẹp, giá hợp lý nhưng chỉ phù hợp cho người am hiểu rõ về Merc, nếu không sẽ cảm giác tiền cứ bốc hơi nhanh! :)

Hạng B2
21/9/04
442
200
43
41
Xe này dành cho người có điều kiện đi, tầng lớp quí tộc này tiền không quan trọng bằng tiện nghi thoải mái, mua con xe đi 2-3 năm là đổi xe mới rồi.
Muốn đi con xe này đối với tầng lớp trung lưu " khi mà việc kiếm tiền còn phải suy nghĩ nhiều hơn tầng lớp quí tộc " thì gặp khó khăn rất nhiều nếu không biết và am hiểu về xe để tự chẩn đoán, ship phụ tùng về thay thế.
Rào cản lớn nhất đối với người Việt bình dân chơi xe cao cấp chính là ngôn ngữ tiếng nước ngoài hạn chế rất nhiều ( thậm chí không biết luôn) thì làm sao lên diễn đàn tụi tây mà học kinh nghiệm tụi nó để giảm chi phí nuôi mấy em chân dài đã qua thời được.
Ai biết nghề thì chơi mấy con Mer dòng 500, Bim seri 5,6 qua thời trở lên ngon choét.
Rất đồng tình với bác!

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Em đó giờ chưa xài thử xe của Đức nên không biết tư vấn ra sao đành post lên đây nhờ mấy bác tư vấn . Em có thằng bạn nối khố gia đình nó thêm người nó đang chạy KIA buổi sáng 2013 anh Hải nên chật chội nó định tìm Grandis 2009--2011 giống em , xe em đang xài thì em biết em nói nó Ok cứ tìm . Không biết trời xui đất khiến sao mà nó tìm đc em này Mer R500 gì ấy nó hỏi em sao nó nói tầm 700 trở lại đời 2006 . Em chưa xài nên không biết , mấy bác tư vấn có nên khỏi tìm mua Grandis đổi qua em này không ạh. Đồ đạc thay thế như thế nào ạh . Bão dưỡng em nó nữa. Cảm ơn các bác ![pagebreak][/pagebreak]

host image

Xe đẹp lung linh!!! :)

Dư $ mua về để lại cho cháu, cháu nó bán ra xe cổ, lời 10 lần! :D
Em dzọt.... :3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ
E nghĩ k nên chơi con mer này. Đời sâu vậy...linh kiện hơi chát.
Grandis cũng ổn
nhưg pác thử suy nghĩ thêm Sienna 2007-2008 xem.. Hoặc previa