Hạng C
22/4/12
839
668
108
Không nên mua xe nào trong 2 xe này với lý do như sau:
  1. Everest là máy dầu, VN mình áp luật khí thải mới từ 2020 nên sau này đi đăng kiểm định kỳ thường thì máy dầu sẽ không đạt về thử khói
  2. Explorer thì bị lỗi khí thải lọt vào động cơ, hơn nữa đây là model cũ, nếu mua chờ model mới về
lỗi khí đó chỉ bị với các xe trang bị cho cảnh sát Mỹ thôi bạn ơi!

• Like
Reactions: dragonhair
Hạng B1
2/11/16
53
27
18
Tp. Hồ Chí Minh
ở mình thì cứ EV mà quất bác ạ , xe đa dụng hơn , cảm lái lái EV hơn EX đó, lái EX em thấy chán phèo.
chán vì không đủ lúa nên lái EV có cảm giác hơn, EX chán phèo vì lúa cao. Nói như bác thì mấy người đang đi EX họ sẽ buồn,kkk

• Like
Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
chán vì không đủ lúa nên lái EV có cảm giác hơn, EX chán phèo vì lúa cao. Nói như bác thì mấy người đang đi EX họ sẽ buồn,kkk
cứ không nhất thiết xe đắt tiền là lái ngon hơn, EX bản thân bên Mỹ là xe bình dân , do NK Mỹ thuế má cao + vân chuyện này nọ mới đôn giá lên vậy , xe xác to bự máy nhỏ yếu xìu , tay lái nhạt nhẽo, chưa nói vụ thốc ga trong xe có mùi khí thải nữa, phanh tay đặt góc chân trái nên cảm giác cực kỳ vướng, nói chung tầm ra biển 2,6 tỷ mua con khác mà đi.

• Like
Tập Lái
10/12/19
45
32
18
53
Không nên mua xe nào trong 2 xe này với lý do như sau:
  1. Everest là máy dầu, VN mình áp luật khí thải mới từ 2020 nên sau này đi đăng kiểm định kỳ thường thì máy dầu sẽ không đạt về thử khói
  2. Explorer thì bị lỗi khí thải lọt vào động cơ, hơn nữa đây là model cũ, nếu mua chờ model mới về
Cám ơn Bác
Em chờ đến qua giữa 2020

Tập Lái
10/12/19
45
32
18
53
Ý bác là định mua 1 EX hay 2 EV à? Chắc bác hỏi cho vui
Đã đi con EV 2013 nên muốn đổi EX nhưng thấy EV mới rộng rãi và rẻ hơn nên phân vân, nhất là hao phí nhiên liệu