Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
27/4/15
0
6
2
40
Tinh hinh la e đang dự định mua 1 căn ở đây. E thi ko rành về BĐS nên rất mong các bác góp ý giúp vì lần đầu tiên bỏ ra số tiền lớn để mua nhà nên lỡ có gì chắc e chớttt. Tks các bác

• Like
Reactions: ThanhPhongDHS
Hạng D
26/8/05
3.937
22.882
133
Tinh hinh la e đang dự định mua 1 căn ở đây. E thi ko rành về BĐS nên rất mong các bác góp ý giúp vì lần đầu tiên bỏ ra số tiền lớn để mua nhà nên lỡ có gì chắc e chớttt. Tks các bác

Nếu đây là lần đầu, và số tiền này là tất cả đối với bác, thì quyết định này rủi ro hơi cao, bác ợ. Nova oánh quá dàn trải, chỉ cần có bất kỳ trở ngại nào trong chính sách, thị trường... là ốm đấy, không ai cứu nổi đâu!

Hạng D
16/11/09
1.980
604
113
Hôm nay có bài "Novaland - từ thuốc thú y đến "ông trùm địa ốc" Sài Gòn", nhưng đến chiều tối thì bị gỡ sạch, kể cả cafef.vn cũng không còn.
Em đọc bài này, thấy có vẻ rủi ro khi chơi với Novaland cao quá! Vay NH quá nhiều!

Tập Lái
27/4/15
0
6
2
40
@Le.Huy: căn e dự định mua là 72m2 khoảng 2ty do mua tầng thấp đc chiết khấu bác ợ. Nhưng mà nghe các bác nói vậy e thấy ơn quá. Giờ bít mua cái nào uy tín đây :(

Tập Lái
25/2/14
0
195
27
@Le.Huy: căn e dự định mua là 72m2 khoảng 2ty do mua tầng thấp đc chiết khấu bác ợ. Nhưng mà nghe các bác nói vậy e thấy ơn quá. Giờ bít mua cái nào uy tín đây :(
pak nên tìm hỉu kĩ trước khi xuống tiền :D
Mua tầng thấp phải tính đến sau này , thấp là tầng mấy, căn pak gần chỗ nào: dưới là bãi giữ xe hay TTTM, có bị che view gì không , đừng ham rẽ để về sau tiếc nuối :3dup:

pak có thể tham khảo thêm thèng Sky Center của thèng Hưng thinh thử, trên phổ quang
Hoặc nếu pak muốn an tâm hơn qua chú Hà Đô trong kế tiệc cưới Adora , dự án đã xây xong , mới đi vào hoạt động, bữa uống coffee ở dưới tầng TM cũng mát, đông vui :3dcuoi: , mua lại có chênh lệch

Hạng B2
22/10/14
241
417
93
33
pak nên tìm hỉu kĩ trước khi xuống tiền :D
Mua tầng thấp phải tính đến sau này , thấp là tầng mấy, căn pak gần chỗ nào: dưới là bãi giữ xe hay TTTM, có bị che view gì không , đừng ham rẽ để về sau tiếc nuối :3dup:

pak có thể tham khảo thêm thèng Sky Center của thèng Hưng thinh thử, trên phổ quang
Hoặc nếu pak muốn an tâm hơn qua chú Hà Đô trong kế tiệc cưới Adora , dự án đã xây xong , mới đi vào hoạt động, bữa uống coffee ở dưới tầng TM cũng mát, đông vui :3dcuoi: , mua lại có chênh lệch

Sờ Ky Center của Hưng Thịnh làm xong cái nhà mẫu, lắp cái cẩu tháp để chơi và khè khách hàng vậy. Chưa thi công gì, nhưng sales đứng ngang đường vẫy khách giống như mấy tiệm bán nước sâm, bán vịt quay vậy, làm mất mịa giá trị vị trí của dự án. Hưng Thịnh đang định làm thương hiệu nhờ dự án này, nhưng cách hành xử thường quá !

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
Em làm Ford PQ hơn 2 năm.

Nhiều bác cứ sợ Nova nó chết bất tử. Em nghĩ O có vụ đó đâu yên tâm mua đi. Ở đây Em đánh giá riêng Botanica theo cảm nhận thôi

1. Sát đường PQ ồn... Kẹt xe sáng 1 lần, chiều 1 lần. Mùa cuối năm còn kẹt căng hơn. và 3 cụm dự án của Hưng Thịnh và Nova xây xong dân đem oto về nữa PQ kẹt cứng ngắc

2. Sao ko ra khu của Nova gần đó ngay góc Công viên

3. Tầm giá đó nhiều lựa chọn CC ở Q.2 hoặc đất nền dự án Q.9 tăng tốt hơn

Nhưng túm lại mốt bác nào về ở mấy khu Nova chỗ PQ cần tư vấn xe gì alo em ;)

Hạng C
18/11/14
597
5.061
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
nhiều khi cũng muốn làm cái khác cao cấp hơn, nhưng theo ngu ý của em thì bất động sản bây giờ cách nào bán hàng nhanh nhất và tiếp cận khách hàng tốt nhất cứ làm, không thể cứ làm giá rồi treo dự án để đó
Còn nếu nói rằng kẹt thì em xin thưa rằng sau này mở đường Trà Khúc và Sông Nhuệ phóng thẳng ra Trường Sơn thì đỡ rồi
Bác bên HT cho e hỏi cái chừng nào Sky Center bàn giao vậy ah ? Mới đầu e nghe bạn sales kia chém cuối năm nay giao mà xém ngất +_+

• Like
Reactions: Thanh Đào
Status
Không mở trả lời sau này.